รบกวนอาจารหน่อยครับบ ผมเปลี่ยนผ้าเบรค เจียจานหลังแร้ว แต่เวลาเบรคก้อยังดังงึกๆกึ่ดๆๆๆๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เธอยังคิดถึง ฉันทุกนาที หรือเปล่า, 26 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนอาจารหน่อยครับบ ผมเปลี่ยนผ้าเบรค เจียจานหลังแร้ว แต่เวลาเบรคก้อยังดังงึกๆกึ่ดๆๆๆๆ รำคาน แก้มาสามช่างมะจบสักทีเหนื่อยใจมากกก เราควรจะเปลี่ยยอะไรอีกมั่งจะได้หายสักที ยางก้อสลับในไว้นอก สารพัดจะทำ

1. เมื่อก่อนรถผมก็เป็นนะ ผมก็เอาชามไปเจียแล้วก็เปลี่ยนผ้าเบรกก็เงียบแล้วอ่ะ

2. ลองเปลี่ยนสปริงดูครับ หลายปีแล้วที่ทำงานซื้อคันที่ผมขับอยู่ปัจจุบันมาแล้วนำไปเข้าศูนย์ เช็คตามระบบ แล้วศูนย์แจ้งว่าสปริงเบรคหลังล้า พอเปลี่ยนมาก็เงียบไม่ดังอีกเลย

3. อีกอย่าง ไปทำเครื่องเสียงใหม่ครับ เปิดดังๆแล้วเสียงเบรคจะหายไป5555

4. Auy Sathit

Auy Sathit Guest

0
    0
    0
    ผมเอากระดาษทรายขัดผ้าเบรกให้เรียบครับ ตามขอบๆ ด้วยนะครับ

5. เเต่งผ้าเบรกครับ__ลบมุมหน่อย

6. ไม่ใช่ดังที่ลูกปืนล้อเหรอ

7. บรูทซ์สวิงอาร์มหลวมรึป่าว? เดา+มั่วนะ!

8. ผมไปรื้อเบรคตั้งเบรคใหม่เสียงเงียบลง90% พอรับได้ จากตอนแรกดังโคตรขนน่ารำคาน น่าจะเป้นที่ผ้าเบรคไม่ค่อยโอเคร เหมือนที่ อาจาร Yuttana Meebubphaกล่าวไว้ ลองใส่ผ้าเบรคอันเก่าเงียบกริบ แต่ผ้าเบรคเก่ามันดำๆๆเป้นเงาๆ คงจะเริ่มแข้ง เรยใส่อัยใหม่แทนดูไปสักระยะ

9. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ดิสเลยไหม มาผมทำให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้