วันนี้มีพี่ท่านนึง มาซื้อสายหัวเทียน ที่บริษัทผม 1,700 บาท ( HURRICANE 9.9 SILICONE...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Jade Kevlar Maker, 12 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้มีพี่ท่านนึง มาซื้อสายหัวเทียน ที่บริษัทผม 1,700 บาท ( HURRICANE 9.9 SILICONE PLUG ) ซึ่งผมเห็นว่าคนในคลับอยากให้ราคาถูกกว่านี้ สรุปได้ว่า ถ้าผมรวมได้ 10 ชุด จะได้ราคา 1,500 รวมส่ง EMS ถ้าเป็นรุ่นปลั๊กแข็งๆ ชุดละ 1,500ถ้ารวมกันได้ 10 ชุดก็เหลือ 1,300 รวมส่ง EMS ถ้ามีคนสนใจก็ช่วยกันลงชื่อไว้นะครับ 081-431 7172 เจตน์ครับ อยากให้ได้ราคาถูกๆกันครับ กันเองๆ

1. คุณภาพสู้ของ champion ได้ไหม รุ่น silicone

2. ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ ของแชมป์เปี้ยน ขนาดกี่มิลครับ ของผม 9.9 ไส้ในเป็น นิกเกิล ที่สำคัญปลั๊กเสียซ่อมได้ เบียร์แพ็คนึงครับ ช่างบอก มะมีเบียร์มา หัวละ 120 ^_^

3. ok ไส้ในนิเกิล 9.9 มม.เออแต่ว่ารับบัตรป่าวคัพ ผมอยู่ กทม ไปซื้อที่ไหน

4. คุณ Born ใช้อยู่แกบแกว่าไส้ herricaneเป็นค่าร์บอนผมเลยลังเลที่จะซื้้อเพราะของ taiiwan เป็นคาร์บอนเหมือนกันเสียเร็ว เพราะของเดิมติดรถเป็นนิเกิลดีกว่าคาร์บอนแล้วผมจะเอาของดีทิ้งไปซื้อของที่คุณภาพแย่กว่าได้ไง

5. สาย HURRICANE มีสองสีนะครับ สีแดง 9.9 จะเป็นนิเกิล ส่วนสีน้ำเงินจะเป็นคาร์บอนขนาด 8.8 มม.อันนี้ชุดละพัน ไว้เด๋วจาลงรูปสายตัดให้ไดูนะครับ รับแต่เงินสดนะครับ ส่วนราคาที่แจ้งข้างต้น ผมขอรวมให้ได้ซักสิบชุดก่อนผมจาได้ไปทำส่วนลดให้ได้อ่ะคับ วันนี้พี่กริซมาซื้อไปก็โดนไปพันเจ็ด ผมยังเสียดายเลยบริษัทมะลดเลย T_T ในคลับที่เคยเหงหน้าผมแล้วผมจำได้ก็พี่ดิษอ่ะที่เปง ตร. เจอในงานมอเตอร์โชว์ ฉนั้นมะต้องกล้วหายนะจ๊ะ แต่ถ้าใครใจร้อนก็ที่บริษัทเลยครับ ข้างเมเจอร์ปิ่นเกล้า

6. ลืมบอกไปผมมีบู๊ทตามห้างด้วยนะอยู่แถวไหนแจ้งได้นะครับ เพราะต้องสั่งล่วงหน้า ตามบู๊ทจะมะมีสต๊อคไว้แบบว่าขายดีจัดรถมันเยอะ (T_T)แล้วก็แน่นอนครับขายปลีก ปลั๊กซิลิโคน 1,700 (รถติดแก๊สแนะนำตัวนี้ทนกว่า)แล้วก็ปลั๊กแมคคาไลท์ 1,500ทั้งสองแบบเสียซ่อมได้คร๊าบหิ้วเบียร์มาแพ็คนึงกะพอ ^_^

7. ok คัพเยี่ยมยอดมาก ไวๆนี้คงได้พบกัน

8. คงจะซื้อรุ่น silicone ล่ะเพราะของเดิมก้ silicone ไม่อยากได้ของที่แย่กว่าของเดิม

9. คือก่อนหน้านี้ผมมีปัญหาเรื่องสายหัวเทียน หาซื้อได้ของ taiwan มาใช้ได้ประมาณ 6 เดือนเสียเลย ตอนนี้ผมเลยถอดอออกมาเปลี่ยนไส้ในเป็นของ NGK สีน้ำเงินโดยไปซื้อที่เชียงกง ใช้ชั่วคราวและอีกเส้นลงใช้สายไฟเส้นใหญ่แทนไฟแรงมากๆเลย

10. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    น่าสน ลงชื่อด้วยคน

11. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    ใครมีเบอร์พี่กริซก็ลองโทรถามดูนะครับใช้ดีไม่ไดียังไง พี่แกมาซื้อไปมะวาน

12. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ตกลงมีคนสนใจกี่คนแล้วครับ หุหุ

13. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ผมใช้อยู่น่ะ ตัวสายสีแดง...

14. Jate Ne On

0
    0
    0
    หะหะ เงียบเชียบคับถ้าไม่ได้ 10 ชุดเนี่ยก็มะได้ราคาพิเศษอ่ะคับ ไว้ไปซื้อในงานมอเตอร์เอ็กโป ปลายปีละกันคับถึงจาได้ราคาแบบนี้ ^_^

15. งั้นคงรอ มาบอกด้วยน่ะจัด boot อยู่ตรงไหน

16. Jate Ne On

0
    0
    0
    คร๊าบ................ปีนี้บู๊ทหย่ายหามะยากอยู่แถวหัวมุม.........ไว้เจ้านายบอกเลขที่บู๊ทแล้วจามาบอกอีกทีคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้