ขอแนะนำสำหรับผู้ที่ไม่รู้หรือผู้ที่เริ่มใช้นะครับ คือโดยปกติแล้วตัวกรองอากาศเดิม...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 24 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอแนะนำสำหรับผู้ที่ไม่รู้หรือผู้ที่เริ่มใช้นะครับ คือโดยปกติแล้วตัวกรองอากาศเดิม ถูกออกแบบมาใช้ให้งานได้อย่างเหมาะสม คือมีอุปกรณ์ช่วยในเรื่องดักอากาศที่ไม่ร้อน เข้าสู่กระบวนการเผ้าไหม้ของเครื่องยนต์ แต่สำหรับใครที่ได้มาสภาพไม่พร้อม ก็จะเจอปัญหาเครื่องดูดอากาศร้อนเนื่องจาก ขาดอุปกรณ์ที่ดักอากาศเย็นจากหน้ารถ ดังนั้นมันต้องประกอบด้วย รูปที่วงกลมด้วยสีเหลือง และสีเขียว ถ้าไม่มีจะเป็นแบบในวงกลมสีแดง ในรูปวงกลมสีเหลืองนั้นทำหน้าที่ดักอากาศเข้ามาจากหน้ารถ ในรูปวงกลมสีเขียวทำหน้าที่ดูดอากาศต่อเข้าระบบกรองอากาศ ในรูปวงกลมสีแดงคือหมายถึงไม่มี ดังนั้นมันก็รับอากาศร้อน จากเครื่องยนต์เข้าไปเต็ม ๆ ซึ่งก็มีผลเสียอย่างมาก ต่อกระบวนการทำงานของเครื่องยนต์ ดังนั้นถ้าไม่แปลงกรองหรือย้ายตำแหน่งก็ใส่ให้ครบ ไม่ต้องถอด หากมันแตกก็ติดกาวให้แน่นแล้วหยัดลงไปใหม่ ไม่ต้องกลัวเศษที่ติดกาวจะหลุดเพราะมันมีระบบกรอกอีกชั้นนึง หวังว่าข้อมูลนี้คงเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นนะครับ หากผิดพลาดอย่างไรต้องขออภัยด้วยเนื่องจากคาดว่าน่าะเป็นแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้