ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ตอนนี้รถเสียอยู่พระราม2 อาการคือบิดกุญแจสตาทไม่ติดเลยคับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Kapau Pae, 27 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kapau Pae

Kapau Pae Guest

0
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ตอนนี้รถเสียอยู่พระราม2 อาการคือบิดกุญแจสตาทไม่ติดเลยคับ บิดแล้วเงียบสนิทเลย แก้ยังไงดีครับ ขอบคุณครับ

2. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เงียบเลย เวลาเปิดประตูไฟในรถติดมั้ยครับ หรือเซ็นทรัลล็อคยังทำงานมั้ย ถ้าไม่สงสัยแบทหมด

3. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ลองโบกแท็กซี่มาช่วยพ่วงแบทสตาร์ทดูครับ

4. Kapau Pae

0
    0
    0
    เปิดไฟติด ไฟเข้า แตรยังดัง แต่บิดแล้วไม่ติดเลยครับ

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    โทรมาโลด... 087-0749499 ครับ.

6. Kapau Pae

0
    0
    0
    ครับขอบคุณมากคับ ผมโทรเลยๆ

7. เบ้ากุญแจไม่ดีหรือเปล่าคัฟ ...ลองดัน ๆ เข้าไปแร้วบิดดูคัฟ

8. Somphop O Thana

0
    0
    0
  9. Bond Comsquare

0
    0
    0
    โทรติดอ่ะเหรอ??? เหอๆๆ เครื่องถูกวางใหม่มาเป็น 4A ของ Toyota อ่ะ... ผ่านไปให้คุณเติีดช่วยแระ... นึกว่าเครื่องเดิมมม.... กรำเจงๆ...

10. Somphop O Thana

0
    0
    0
    = =" ซะงั้น แต่ไม่เป็นไร คุณเติ๊ดช่วยได้อยู่แล้ว หุหุ

11. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อาการไม่น่าห่วงเท่าไหร่ คิดว่าให้ลองไล่เช็คฟิวส์กับไดสตาร์ทดูก่อน ผมอยู่ไกลเลยไปช่วยเช็คไม่ได้น่ะ...

12. Kapau Pae

0
    0
    0
    รายงานคับ ตอนนี้ติดแล้วครับ มีคนมาต่อสายไฟแล้วสตาท ติดพรึ่บเลยคับ พี่เค้าว่ากุญแจเสีย ห้ามดับเครื่องอีก 555 ตอนนี้มุ่งหน้าอู่ครับ ขอบคุณพี่บอนกับพี่เติ๊ด และพี่ๆ ทุกคนมากๆ เลยคับ

13. Bond Comsquare

0
    0
    0
    :) เย้... ยินดีด้วยครับ.

14. Kapau Pae

0
    0
    0
    อัพเดทต่อครับบบ ขอบคุณพี่บอนอีกครั้งค้าบที่โทรมาสอบถามคับ ^^ สรุปอาการนะครับ เผื่อมีใครเป็นคล้ายๆ กันจะได้เป็นกรณีศึกษาไว้ค้าบ เรื่องคือ ... รถสตาทไม่ติด ตอนแรกบิดจนสุดแล้วเงียบเลย ทีนี้ผมเอาไปอู่แรก เค้าให้เปลี่ยนเบ้ากุญแจ พอดีผมหาไม่ได้ เลยใช้ไขควงบิดสตาทไปก่อน พอวันนี้เอาไปอีกอู่นึง เค้าดูเบ้ากุญแจให้ ได้ว่าสปริงที่ดันเดือยของกุญแจด้านในอ่าครับ มันพัง เวลาใส่กุญแจเลยทำให้กุญแจค้างบ้าง บิดไม่ได้บ้าง

15. Kapau Pae

0
    0
    0
    ช่างเลยแก้ให้ด้วยการเอาสว่านเจาะรูเล็กๆ แล้วเอาเหล็กดันเดือยไว้ ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วครับ แต่ว่าเสียงเตือนเวลาเสียบกุญแจจะดังตลอดเหมือนเวลาเราเสียบกุญแจทิ้งไว้ เพราะเดือยสปริงมันไม่เด้งแล้วไงอ่าคับ สรุปน้องออนก้อหายดี ใช้ได้ อาจรำคาญนิดๆ ที่ต้องดึงกุญแจทันทีที่ดับเครื่องครับบบบ

16. Kapau Pae

0
    0
    0
    สุดท้ายผมขอบคุณพี่บอนและพี่ๆ อีกหลายท่านมากครับ :D

17. Kapau Pae

0
    0
    0
  18. Bond Comsquare

0
    0
    0
  19. Narakorn Gotsang

Narakorn Gotsang Guest

0
    0
    0
    สังคมดี ช่วยเหลือกัน น่ารักทุกคนครับ ขอชม ^_^

20. Porpor Napat

Porpor Napat Guest

0
    0
    0
    เพิ่งได้เข้ามาดู ยังไงก็เอาใจช่วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้