พี่ ๆๆ คราฟ ผมขอความรู้คราฟ วาง 4a โต้โย้ต้ามา เครื่องร้อนมาก พัดลมใหญ่ช่วยไม่ได้เลย...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย จียอง เวล, 28 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ ๆๆ คราฟ ผมขอความรู้คราฟ วาง 4a โต้โย้ต้ามา เครื่องร้อนมาก พัดลมใหญ่ช่วยไม่ได้เลย ทำไงดีคราฟ

1. Kapong Pang

Kapong Pang Guest

0
    0
    0
    รู้สึกจะเครื่องเดียวกันกับแฟนนะคะ แต่บังเอิญเป็นคนนั่งข้าง ไม่ใช่เจ้าของรถถ แหะๆ ช่วยอะไรไม่ได้เลยค่าาา *v*

2. ขอบคุณคราฟผม

3. Kapong Pang

0
    0
    0
    แหะๆ รอพี่ๆ ในนี้มาตอบนะคะ >< ใจดีทั้งนั้นเล้ยยย p>

4. ขอบคุณคราฟ ที่ยังเปงหวงใยคราฟ

5. Kapau Pae

Kapau Pae Guest

0
    0
    0
    ตัวเดียวกับผมเรยคับ ของผม มีพัดลมสองตัว น่าจะแอร์1 ละก้อเครื่อง1นะคับ ละก้อใส่หม้อพักของหม้อน้ำเข้าไปคับ ใช้ของ Volvo มาแปลงใส่ ละก้อต้องบหมั่นเติมน้ำในหม้อพักบ่อยๆ คับบ

6. ออคราฟขอบคุณคราฟผม

7. Kapau Pae

0
    0
    0
    คับผมยินดีคับบบ

8. ขอถามหน่อยคราฟผมไม่ค่อยได้เหยียบนะคราฟ แรงไหมคราฟ

9. แรงกว่าเครื่องเดิมไหมคราฟ

10. Kapau Pae

0
    0
    0
    เครื่องเก่ามัน2000 แต่ 4a นี่มัน1500 ใช่ไหมคับ มันก้อแรงแบบอืดๆอะคับ555 จะว่าไป ถ้าขับเร็ว+แรง ได้ใน กทม แต่ถ้าออก ตจว แล้วเทียบกับรถทั่วๆไปนี่สำหรับผมว่าอืดดคับบ

11. สู้วีออด ออติส ได้ไหมคราฟ

12. สรุปว่าเครื่องเก่าดีกว่า อิอิ

13. Kapau Pae

0
    0
    0
    ตอนนี้สำหรับผมนะ เครื่องเดิมๆดีกว่าคับ แต่ 4a ก้อใช้ได้ถ้าไม่คิดไรมาก แบบว่าขับได้ก้อพออะไรแบบนี้คับ 55

14. Kapong Pang

0
    0
    0
    ถนนกรุงเทพ ไม่ว่าจะรถอะำไรเครื่องเท่าไหร่ ก็วิ่งเร็วพอกัน 5555555

15. คราฟผม ก้อว่างั้นละคราฟ

16. Kapau Pae

0
    0
    0
    เพื่อนผมขับวีออส เครื่อง 1500 เท่ากัน แต่รถเค้าจะพุ่งกว่า เพราะตัวถังเค้ามันเบากว่าเราเยอะคับ แต่ถ้าว่าเรื่องความปลอดภัย ของเรากินขาดคับ

17. อิอิคราฟ ดีดีคราฟผม

คือความคิดผมนะ เครื่องญี่ปุนจะทำให้ออกตัวได้เร็วแต่ปลายไม่ค่อยมี แล้วเครื่องเล็กอย่าง4A ขนาด1600cc.ก้อแบกน้ำหนักนีออนเราพอสมควรเลย เรื่องความร้อนดูพัดไฟฟ้าว่าความเร็วรอบตกลงรึเปล่า หม้อน้ำตันมั้ย ต้องเติมน้ำหม้อพักบ่อยมั้ยประมาณนี้ เอาใจช่วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้