ใครพอมีข้อมูลของการเปลี่ยนช่วงล่างด้านหน้าบ้างครับ ของผมอัดลูกหมากมาหลายรอบแล้ว...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Inilah Aku, 4 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    ใครพอมีข้อมูลของการเปลี่ยนช่วงล่างด้านหน้าบ้างครับ ของผมอัดลูกหมากมาหลายรอบแล้ว รู้สึกว่าช่วงหลังๆมานี่ มันหมดสภาพเร็วมาก ตอนวิ่งทางตรงไม่ผิดปกติอะไร แต่พอเลียวจะมีเสียงดังกึกกัก กรุบกรับออกอาการ คืออยากทราบว่าควรเปลี่ยนตัวไหน จุดไหน จะได้จัดซื้อไปให้ช่างเขาเปลี่ยนให้เลย รอช่างจัดให้มันช้า เอะอะก็ให้ทิ้งรถไว้ก่อน แล้วก็ชอบอ้างว่าหาอะไหล่ยังไม่ได้ จากวันหนึ่ง ก็กลายเป็นอาทิตย์ เซงครับ อ้อ..มีอีกอย่าเวลารถลงทางขรุขระ หรือคันลูกระนาดมันรู้สึกว่า มันสะท้านขึ้นมาที่พวงมาลัย เป็นเพราะอะไร และควรแก้ไขตรงไหนดีครับ

2. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    ลองถามช่างเบิร์ดดูครับ

3. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เลี้ยวสุดแล้วดังหรือเปล่าครับ อาจจะเป็นที่ดุมหัวเพลาก็ได้ครับ

4. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    ผมด้วย สะท้านดังมาทางพวงมาลัย..แแก้เจอจุด บอกด้วยครับ

5. Inilah Aku

0
    0
    0
    ติดเรื่องน้ำจะท่วมเลยไม่ได้เข้าเวป ตามที่คุณsomphopว่าไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่มันจับความรู้สึกได้ตอนที่วิ่งลงทางขรุขระก็มีอาการแล้วนะครับ

6. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    หากเลี้ยวแล้วมีอาการต้องดูลูกหมากคันชักด้วยครับ แต่โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ รู้สึกบูชลูกยางที่มีขายกันตอนนี้ใช้ได้ไม่นานก็ฉีก หมดสภาพไวมาก... ตอนนี้ว่าจะลองไปหาพวกบูชยูรีเทนมาใช้น่าจะทนกว่าเยอะ....

7. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมก็มีปัญหากุกๆกักๆเหมือนกัน แต่ของผมเห็นบูทปีกนกตัวนอกมันขาดแล้ว น่าจะเป็นเหตุ ยังไงลองสังเกตุดูกันดูนะครับ

8. Inilah Aku

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ตอนนี้มีความคิดอย่างเปลี่ยนใหม่ให้หมดทุกจุด แต่ไม่รู้มันต้องใช้กี่ตัว อะไรบ้างจะได้ไปซื้อมาให้ครบแล้วเอาไปให้ช่างเขาจัดการเปลี่ยนให้ น่าจะสะดวกต่อช่างด้ว อยากได้ข้อมูลจากพี่น้องในคลับก่อนนะครับ เพื่ออ้างอิงราคาอะไหล่ด้วย

9. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    ดัน อีก1 เสียงครับ อยากขับเงียบๆ ก็ดังมาเปนระยะๆ ..กุ้กๆ..กักๆ เวลาเจอทางขรุขระ..อยากเงียบจัง ดันอีก1เสียงครับ

10. Ple Imcharoen

Ple Imcharoen Guest

0
    0
    0
    อยากทราบราคาอุปกรณ์ที่จะเปลี่ยนอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้