สอบถามเรื่องหม้อน้ำหน่อยครับ ว่าหม้อน้ำอะลูมิเนียม ทองเหลือง ทองแดง แต่ละแบบ มีข้อดี...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 9 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเรื่องหม้อน้ำหน่อยครับ ว่าหม้อน้ำอะลูมิเนียม ทองเหลือง ทองแดง แต่ละแบบ มีข้อดี ข้อด้อย อย่างไรบ้างครับ แล้วพี่ๆส่วนใหญ่ใช้แบบไหนกันครับ ^^

1. มินียมระบายความร้อนดีสุด ข้อเสียรั่วแล้วซ่อมยาก ทองแดง ก็ดี ซ่อมง่าย

2. ของผม มิเนียมคับ ดูแลรักษาดีๆก็ทนคับ อย่าให้มันตันพอ

3. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    ใบนี้ซื้อได้ที่ไหนครับ

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ที่ผมครับ ^_^

5. ตัวนี้แพงปะคับพี่แจ็ค....^_^

6. ใบนี้ทำมา 5500 ร้านแถวมินบุรี

7. ป๋องแป๋ง ป๋องแป๋ง รบกวนชี้เป้า หรือเบอร์โทรร้าน ด้วยครับ

8. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
  9. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    Teerasit Sintes ขอเบอร์ด้วยครับ

10. อยุ่ในชอย รามคำแหง 209/1 เข้าไปนิดเดียวเหงร้านเลย ชื่อ ตองหม้อน้ำ

11. ปากน้ำสมุทรปราการก็มีนะครับ มิเนียมของใหม่5500 ช่างเหน่ง

5500ถูกและดีครับ มิเนียมเย็นๆ จบทุกเรื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้