ขอความช่วยเหลือหน่อย แตรค้างทำอย่างไรดี วิธีแก้ไขตอบด่วนคราฟ จะเกาะก็กลัว Air bag...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย จียอง เวล, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความช่วยเหลือหน่อย แตรค้างทำอย่างไรดี วิธีแก้ไขตอบด่วนคราฟ จะเกาะก็กลัว Air bag พังคราฟ ทำอย่างไร ออนโยน ละได้ผลที่สุด ขอคำตอบคราฟ

1. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ถอดฟิวส์ที่กล่องฟิวส์ในห้องเครื่อง ที่เขียนว่าhorn. แล้วแตรก็จะไม่ดัง อ๋อ แล้วก็ไม่ต้องกลัวแอร์แบคระเบิดหรอกครับมันไม่ได้ระเบิดง่ายขนาดน้ัน......

2. แล้วผมอยากแก้ไขให้มันปกติละคราฟ มีวิธีทำอย่างไรคราฟ

3. Pae MO ON

0
    0
    0
    ซ่อมสายแพ....

4. ทำอย่างไร บ้า บอกแบบละเอียดหน่อยคราฟ วิธีทำอ่าคราฟ

5. Kapau Pae

Kapau Pae Guest

0
    0
    0
    ของผมถอดสายแพทิ้งเลย แล้วทำเป็นสปริงเอาคับ อิอิ

6. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ง่ะ... ถ้าถอดสายแพออกจะทำให้แอร์แบ็คไม่ทำงานไปด้วยนะครับ...

7. แล้วทำไงดีคราฟ

8. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ก็ถอดพวงมาลัยออกมาลองเช็คดูหน้าคอนแท็คว่ามันหลุดหรือหลวมอะไรบ้างหรือเปล่า? เท่านี่คิดน่าจะคอนแท็คค้างไม่ยอมคืนตัวครับ...

9. ต้องศึกษาไว้ แฮะๆๆ กลับบ้านคราวนี้คงได้เสียตังแน่ๆปัญหาเดียวกัน

10. ปัญหานี้ง่ายๆครับ ก่อนอื่นถอดขั้วแบต และน๊อตยึดชุดแอร์แบค ออกและยกชุดออกจะเห็นสายสองชุด ถอดออกทั้งหมดเลย ยกออกมาจะสังเกตุจุดยึด ชุด COVER HORN ที่ครอบด้านหน้าออก จะเหลือแต่ AIR BAG กับหน้า คอนแทรกแตรที่เป็นแผ่นบางๆให้แยกทั้งสองแผ่นออกจากกันแล้วใช้น้ำยาล้าง คอนแทรก เช็ดทำความสะอาด ประกอบคืนตามที่รื้อออกมากลับเข้าไปจนครบต่อขั้วแบตเป็นใช้ได้เหมือนเดิมครับ ส่วนสาเหตุที่เป็นส่วนใหญ่เกิดความชื้นหน้าคอนแทรกที่เป็นทองเหลืองครับทำให้เกิดสนิมเขียวและช๊อตคอนแทรกครับ ไม่หน้าหนักใจ

11. Kapau Pae

Kapau Pae Guest

0
    0
    0
    ของผมมันดังค้างมาปะมาณ3-4ครั้งแล้วไงคับ รำคาญกลัวมันดังอีก เพราะครั้งล่าสุดมันดังตอนตี1 ชาวบ้านแตกตื่นเรยคับ 555 ก้อเรยยอม ใช้เป็นแบบสปริงเอาคับ

12. Pae MO ON

0
    0
    0
    แอร์แบค เดิม ๆ ของนีออนไม่ใช่หน้าคอนแท็ก นะครับ ของนีออน เป็นสายแพ ขดอยู่ในตลับหลังพวงมาลัย ส่วนใหญ่สายแพจะขาดในทำให้แตรไม่ดังหรือไม่ก็ค้าง....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้