เมื่อเช้างานเข้าอีกแล้ว แฟนเอารถออกจากบ้านไปส่งลูก ที่ รร. พอรถออกหน้าบ้าน...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Songkiat Mukdapitak, 10 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อเช้างานเข้าอีกแล้ว แฟนเอารถออกจากบ้านไปส่งลูก ที่ รร. พอรถออกหน้าบ้าน น้ำมันเครื่องกองใหญ่มาก อยู่ในบ้าน เพิ่งไหล ออกมาสด ๆ เลย........ก้มดูใต้รถ ไม่มีไหลแล้ว รีบเปิดกระโปรง เช็คน้ำมันเครื่อง หายไปอยู่แค่จุดล่างของก้านวัด เลยเอามือคลำ หาที่รั่ว ไปเจออยู่ตรงที่กรองน้ำมันเครื่อง ลองหมุนดู ปรากฎว่า มันคลายออกมา ทำให้น้ำมันไหลออกตอนสตาร์ทเครื่อง จัดการหมุนให้แน่น แล้วรีบไปส่ง ลูกที่ รร. สงสัยทำไม อยู่ๆ มันคลายออกมาได้งัย

1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    มีหนูซนซนไปหมุนเล่นแน่แน่เลย

2. ไม่น่ามีนะ ผมเลี้ยงแมวไว้หน้าบ้านอะ

3. ไปจอดขวางเท้าใครเค้าหรือป่าว

4. ลองหมั่นหมุนกันดูบ้างนะครับ ดีที่เกิดหน้าบ้าน ถ้าเกิดระหว่างรถวิ่ง ไม่อยากคิดเลย

5. จอดในบ้านบอย แล้วใครมันจะไปมุดได้อยุ่ใต้คาร์บุ

6. Palin Omsin

0
    0
    0
    อ่ะง่ะ คงหมุนไม่แน่นตั้งแต่ตอนถ่ายน้ำมันเครื่อง ว่าแต่ ถ่ายเองหรือให้ร้านถ่ายให้ล่ะ

7. โดนของแน่ๆ อิอิ

8. น้า ผมไม่ถ่ายน้ำมันมา จะปีแล้ว มันน่าจะคลายมาตั้งนานแล้วนะ....555

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    โห ใช้รถน้อยขนาดนั้นเลยเหรอ ผมเกือบทุกเดือนอ่ะ

10. น้าเปลี่ยนเหมือน มอไซด์เลยนะ

11. ผมถ่ายเอง แน่นทุกครั้ง ครับ 5 5 ^_^

12. น้ำมันรถนะไม่ใช่น้ำมันคน แอป...5555

13. ผมถ่ายไปเมื่อไร จำไม่ได้แล้วอ่ะ

14. ผมก็เคยเจอครับน้าน้อง... ขันเองปกติเหมือนทุกครั้ง มาวันหนึ่ง เอาไปอัดแถวพระรามเก้า ควันสีขาวฟุ้งเต็มท้ายรถเลย.... เปิดฝากระโปรง น้ำมันเครื่องกระจายเต็มไปหมด ระดับไม่เหลือติดก้านวัด ให้เพื่อนลากกลับบ้าน ตรวจสอบอีกที กรองเครื่องมันคลายออกมาเหมือนที่น้าน้องเจอเลย.... หลังจากนั้นผมเลยเอาปากกาเมจิกขีดทำ Mark ไว้ ถ้ามันคลายจะได้รู้

15. ความคิดดี...เอาปากกาเมจิก ทำ mark เอาไว้... มันคงไม่หมุนมาครบรอบนะ

16. ใช่แล้วน้าน้อง ถ้ามันหมุนมาครบรอบก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ ผมเข็ดเลยอ่ะ ทุกวันนี้ยังหาสาเหตุไม่เจอ

17. ไม่เอาเทปกาวพันไว้หล่ะคับ จะได้ไม่คลาย

18. หาประกับเหล็ก เกาะไว้สิครับ ปล.น้ำมันเครื่องครับไม่ใช่น้ำมันคน ^_^

19. รถมันคงอยากให้เปลี่ยนถ่ายและกรองน้ำมันเครื่องละมั้งครับ

20. พอดีมีน้ำมันเก็บไ้ว้ เลยเติมเพิ่มเข้าไปเลย เมื่อเช้่านี้

21. กรองเลยคลายออกมา

22. ก็คงแรงแหละครับ เคยขับตามน้าน้องอยู่ครั้งนึง น้าน้องขับเร็วเหมือนกันนะ ผมเป็นวัยรุ่นยังต้องกดคันเร่งเยอะกว่าปกติถึงจะตามน้าน้องทัน

23. เหตุการณ์นี้ไม่ได้ขับเิองครับ แฟนขับออกจากบ้าน พี่คนเปิดประตู เลยมองเห็นรอยน้ำมัน

24. ถ้าตาน้องขับเองเสร็จแน่

25. Art Pasuda

Art Pasuda Guest

0
    0
    0
    ช่วงนี้ ฝนตก น้ำท่วม การขับผ่านน้ำที่ท่วม สามารถมีเเรงดันของน้ำทำให้ สิ่งที่ขันไว้หลวมอาจหลุดได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้