รายงานตัวครับ หลังจากหมกตัวอยู่ที่บ้านที่ปทุม ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 23 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    รายงานตัวครับ หลังจากหมกตัวอยู่ที่บ้านที่ปทุม ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว พึงได้เข้าเมืองวันนี้ ที่บ้านน้ำท่วมสูงถึงอก เอาน้องออนหนีน้ำไม่ทันตอนนี้จมไปแล้ว หลังจากพยายามยกรถให้สูงได้ประมาณ 50 เซน อยู่ได้ 3-4 วัน ก็ไม่สามารถยกได้สูงกว่านี้แล้ว เลยต้องปล่อยจมน้ำ ทำได้แค่ถอดแบต เอาถุงพลาสติกอุดท่อไอเสีย เอาไม้แรงยกหน้ารถลอยสูงเหนือน้ำได้นิดหนึ่ง แต่ห้องผู้โดยสาร รับน้ำจนสามารถเลี้ยงปลาได้เลย ได้แต่มองดูหลายวันละ ทำอะไรไม่ได้แล้ว

2. เป็นกำลังใจให้ครับ

3. เศร้าด้วยครับ..เป็นผมก็หมดอาลัยตายอยากเหมือนกัน

4. สู้ๆนะ ทุกอย่างมันต้องผ่านไปได้ด้วยดี เอากำลังใจช่วยละกันคับ

5. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    รอน้ำลดแล้วค่อยว่ากันครับ......

6. บ้านอยู่ปทุมเหมืนกันค้ะ แต่เอารถออกมาทัน ตอนนี้หนีมาพัทยาแล้วน้ำยาเร็วมาก เอาใจช่วยนะค่ะ

7. Pae MO ON

0
    0
    0
    น้ำยาเร็วมาก????

8. Pae MO ON

0
    0
    0
  9. 55555 น้ำมาเร็วมาก เข้าใจหนูหน่อยช่วงนี้ขนของเหนื่อยโคตร ย้ายมา2ที่แล้วพี่

10. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    หยิงอุ้มหนีมาพัทยานี่จะท่วมด้วยป่ะอ่ะ??? กลัววววว.....

11. Pae MO ON

0
    0
    0
    เออะยังไงว่าจะไปชักไม่แน่ใจ???

12. 5555สาธุ ถ้าท่วมบ้านพี่ก็ด้วยอะ ไม่ไกลกันเท่าไร ไม่รอด5555

13. ผมคิดว่าคงท่วมไปทั่วกทม.แน่ น้ำมันมหาศาลจริงๆ

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ก็หยิงอุ้มหนีไปที่ไหนที่นั่นท่วมหมดน่ะสิ เอิ๊กส์ๆๆ...

15. อิอิ. คนดีไม่มีที่อยู่5555

16. ว่าแต่ว่า มาพัทยาก็หลายวันยังไม่ได้กินข้าวฟรีจากเจ้าถิ่นเลยเนี้ย5555

17. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ว่างป่ะเหอะ... แหมๆๆ...

18. แฮะๆๆๆ ของฟรีว่างตลอดอะ55555

19. Bond Comsquare

0
    0
    0
    แล้วคุณอุ๊ผมก็ห่วงแล้วห่วงอีก โทรบอกให้เอารถไปจอดที่ทำงานก็นะ เฮ้อ....

20. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ไว้จะโทรไปนัดทานข้าวนะครับหยิงอุ๊... ล้างท้องรอไว้ละกัน...

21. รับทราบแฮะ. นัดออกสื่อแล้วห้ามเบี้ยวน้องนะ55555

22. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    คุณบอน ก็ตอนแรก เอารถมาจอดที่ทำงานแล้วครับ แต่ต้องไปซื้อ ปูนกับอิฐบล๊อค มาอุดบ้าน เลยต้องเอารถไปซื้อ กะว่าเช้าอีกวันค่อยเอารถไปจอดที่ำทำงาน แต่สุดท้ายก็ไปไม่ได้ งานเข้าเลยเต็มๆ น้ำไหลเร็วมาก อีกใจก็เชื่อ เทศบาลว่าน้ำท่วมไม่สูงหรอก เพราะ จังหวัดเราอยู่สูง สูงจริงๆ น้ำสูงถึงอกเลย ครับ

23. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เหอๆๆ... งั้นคืนนี้ไปนั่งร้าน สปช. ป่ะ? กะลังจะออกไปเลย...

24. Pae MO ON

0
    0
    0
    ตามไปทันไม่พี่....

25. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อ่ะนะ... ขำไม่ออกเลย เพราะผมเข้าใจว่าเอารถไปจอดที่ทำงานแล้ว... T^T

26. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เหอๆๆ... ทันครับน้องเป้.... มาโลดดด....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้