ขอความช่วยเหลือครับ รถสตาทไม่ติดครับ ขับมาดีๆจอดซื้อของพอกลับมาสตาทติดนะครับแล้วก็ดับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 6 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความช่วยเหลือครับ รถสตาทไม่ติดครับ ขับมาดีๆจอดซื้อของพอกลับมาสตาทติดนะครับแล้วก็ดับ จากนั้นสตาทอยู่อีกพักนึง ติดปรกติแล้วก็ดับวูบไปเลยครับ

1. น้ำมัน กับไฟ 2อย่างแรกที่ต้องเชค

2. ตามพี่จำรัสคับเช๊คน้ำมันก่อนเลยคับ

3. พึ่งไปเติมน้ำมันมาด้วยครับ(E85 = 300 บ.)

4. รถติดแล้วครับ หลังจากจอดตากแดดไว้ครึ่งวัน งงเลยครับ ?????

5. ระบบไฟ มีปัญหาแล้วครับ

6. ร้อนแล้วดับน่าจะคอยล์คับ

เปนไปได้มั้ยครับว่ามีอากาศแทรกอยู่ในท่อน้ำมันเพราะตอนขับมาเติมน้ำมันๆตกเกเลย(ดีที่ขับมาถึงปั๊ม) พอเติมน้ำมันเสร็จขับออกมาจากปั๊มประมาณ2กม.ก็จอดซื้อของ(เบียช้าง4ขวดพร้อมน้ำแข็ง) ^^ สตาทติดปรกติพอจจะใส่เกียก็มีอาการสะดุดแล้วก็ดับ จอดทิ้งไว้บ้านเพื่อน1คืน และตากแดดอีกครึ่งวันพอมาสตาทก็ติดปรกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้