รบกวนสอบถามหน่อยครับ ตัวดำด้านล่างนี่ มันต้องตั้งค่าไว้ประมาณไหนหรอครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aek Dojada, 14 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aek Dojada

Aek Dojada Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ ตัวดำด้านล่างนี่ มันต้องตั้งค่าไว้ประมาณไหนหรอครับ พอดีว่ารถมีอาการกระตุกเวลาช่วงเบาแล้วเร่งต่อ จะกระตุกเหมือนเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนอ่ะครับ เปลี่ยนคอยล์จานจ่ายแล้วก็ไม่หาย เลยเอารถไปล้าง Airflow มา แล้วช่างเขาถอดตัวนี้ออกมาด้วยอ่ะคับ ตอนนี้รถก็รวนหนักกว่าเดิมไปเลย อาการตอนนี้คือ สตาร์ทตอนเช้า รอบตกมาเหลือ 500 เหมือนจะดับ แต่ถ้าเข้าเกียร์ R รถจะกระตุกแล้วดับเลยครับ

2. Porpla Erato

Porpla Erato Guest

0
    0
    0
    ต้องจูนรอบเครื่องอ่าเปล่าคร้าบพี่ ผมเดาๆ นะ เพราะผมเคยเป็น เเต่แอร์โฟลผมเสีย ผมกะเลยเปลี่ยน ตอนแรกรอบมันต่ำ มันกะจะมีตัวหมุนอ่าคร้าบ ใช้ปากไขควงหมุน อันนี้ผมเดาน้าา รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ รอเก็บข้อมูลคร้าบ

3. ตัวดำด้านล่างเปงเช้นเซอรปีกผีเสื้อ มันจะสั่งจ่ายน้ำมันตามองศาการเปิด วิธีเซ็ค หามิเตอร์มาวัดค่า โอหมดู เปิด-ปิดค่าต้องเปลี่ยนตามองศา

4. Aek Dojada

0
    0
    0
    แล้วค่าที่ถูกต้องของตัวนี้ อยู่ที่เท่าไรหรอคับ

5. เอามิเตอร์ เสียบหลังปลั้กเส้นกลาง แล้วขยับหาค่า ที่บอกคับ

6. สวิทช์กุญแจตำแหน่ง on ด้วยนะจ๊ะ

7. Aek Dojada

0
    0
    0
    หมายถึงขั้วปลั๊กตัวดำนี่เลยใช่ไหมครับ ขอบคุณคับ

คับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้