รบกวนสอบถามครับ เครื่องGa16 คาบู เดินเบาไม่เรียบ เป็นๆหายๆ โอเวอร์ฮอนเครื่องมาใหม่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kasamchai Akarapanich, 4 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามครับ เครื่องGa16 คาบู เดินเบาไม่เรียบ เป็นๆหายๆ โอเวอร์ฮอนเครื่องมาใหม่ เปลี่ยนฝาสูบ(ส่งโรงกลึงทำเหมือนใหม่) ลูกแหวน ชาฟ คาบู เปลี่ยนลูก อาการดีขึ้น แต่เสียงเดินเบาไม่เรียบ จะแก้ตัวใหนดีครับ ป.ล.ก่อนโอเวอร์ฮอน เครื่องเดินเรียบ นิ่งมาก รบกวนถามผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ พอดีรถไปเสียต่างจังหวัด แม่สอด ตาก จะเปลี่ยนเครื่องหัวฉีด ช่างต่างจังหวัด วายสายไม่ค่อยเก่ง เลยต้องหาอะไหล่ ส่งไปให้ช่างซ่อม ต้องมาแก้ปัญหาจุกจิก อีกเยอะเลยครับ เป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาด

1. เช็คท่อแวคคั่มหลุดรั่ว

2. Ting Moo

Ting Moo Guest

0
    0
    0
    เห็นมีโพสต์นึงเปลี่ยน senser อุณหภูมิน้ำแล้วหาย ไม่รู้ช่วยได้เปล่า

3. ตอนแรก ออกจากอู่ เบาดับ ขับจาก แม่สอด-ชลบุรี เกือบตกเขา ยกคันเร่งดับ ตลอดทาง เปลี่ยนคาบู ซื้อต่อจากในคลับ ก่อนใส่ ล้างเรียบร้อยเบาไม่ดับ แต่รอบเดินเบาไม่เรียบ ครับ

4. Nuch Chor

Nuch Chor Guest

0
    0
    0
    ท่อแวคคั่ม. อีกเสียงนึกครับ

5. กำลังเครื่องดีป่าวคับผมก้อเพิ่งทำเครื่องมาเดินเบาไม่นิ่งแก้งตรงมากจุดโซ่ราวลิ้นเพี้ยนไปจุดนึง

6. ขยับจานจ่ายครับ

7. Nv เก็บใว้ เด่วเช็ค ช่วงล่าง R34 ก่อน ครับ

8. ค่าทำเครืองเท่าไหร่ครับ กำลังจะทำเหมือนกัน

9. Ting Moo

Ting Moo Guest

0
    0
    0
    ช่างทำเครื่องเก่งๆทุกวันนี้หายากมาก ใครเจอช่างที่ยอมทำไห้แล้วฝีมือดีๆนี่เหมือนถูกหวย รถผมเครื่องแค่เดินเบาไม่เรียบ เข้าไปสองสามอู่จะไห้เปลี่ยนเครื่องท่าเดียว นึกในใจมันซ่อมกันไม่เป็นแล้วเหรอ หรือวิเคราะห์กันไม่เป็น ซ่อมไม่ได้ความซวยก็คนจ่ายเงิน ก่อนจะเสียเงินสืบหาช่างเก่งๆก่อนเลยครับ

10. ท่อยางเส้นเล็ก แถวเครื่องมีเส้นไหน แตก รั่ว หลุด ไหมครับ บางที่ตอนช่างทำอาจไปโดนท่อยางเส้นเล็กๆ หลุด

11. ปะเก็นที่ฐานคาบู มันขาดหรือเสื่อมป่าว หรือขันน็อตยึดคาบูไม่แน่น หรือมีเศษอะไรติดที่หน้าปะเก็นคาบู ถ้ามีช่องว่างตรงนี้ทำให้การดูดไอดีแย่ลงนะ หรือปะเก็นคอไอดีไม่เปลี่ยนใช้ของเก่า ลองๆดูครับ หรือไม่เกี่ยวอะไรกับที่ผมบอกเลยก็ได้

12. ลองขยับจานจ่ายครับ ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ

13. ถอดชุดตัวเรือนคาบูร์ออกมาล้าง(น้ำมัน+ลม) เซอร์ลินอยวาวล์ทุกตัว(พร้อมกับทดสอบการทำงานด้วยไฟ12ด้วย) #มันเสร็จเราเเน่(หายเเน่...ตามมาๆ)

14. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ลองดูในยูทูปของใหญ่ยนต์จูนนิ่ง จะมีการล้างคารูอุ้ยๆคาร์บู nv แบบละเอียดเลยแก้อาการเดินไม่เรียบ. อีดอย่างลองดูจานจ่ายครับ

15. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ของผมเดินไม่เรียบผึบผับๆบางทีดับกลางอากาศเลย หาตัวการกาไงก็ไม่เจอสุดท้ายยกจานจ่ายใหม่จบเลยครัย

16. Kan Kongga

Kan Kongga Guest

0
    0
    0
    อยากใด้ชุดกรองเปีอยแบบนี้เท่าไหรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้