สวัสดีคับ ห่างหายกับสาระไปนานเลยเอาสาระน่ารู้มาให้ลองอ่านเล่นๆ สั้นๆ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nipawit Fachaiyaphum, 12 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีคับ ห่างหายกับสาระไปนานเลยเอาสาระน่ารู้มาให้ลองอ่านเล่นๆ สั้นๆ ช่วงนี้แฟชั่นตาเหลืองกำลังมา เห็นอีโจคูเป้ดำทำแล้วมันใช่อะ แต่ไฟหน้าเหลืองแบบนี้ก็มีความหมาย ของมัน ถ้าใครได้ดูการแข่งขัน Super GT คงจะพอสังเกตุเห็นว่า เห้ยรถในสนามก็อินเทรน ตาเหลืองเหมือนกัน ปกติแล้ว การจะสังเกตว่า รถคันนั้นอยู่ใน “คลาส” อะไร มีจุดสังเกตง่ายๆ 3 จุดดังนี้ครับ จุดสังเกตที่ง่ายที่สุดก็คือ “สีของไฟหน้า” รถแข่ง GT300 จะมีไฟหน้า “สีเหลือง” ส่วนไฟหน้าของรถแข่ง GT500 จะมี “สีขาวนวล” ครับผม “ไฟหน้า” ถือเป็นจุดสังเกตที่ชัดเจนที่สุด เพราะว่าเราสามารถเห็นได้จากระยะไกล หรือแม้แต่ในวันที่ฝนตกหรือว่าหมอกลง เราก็สามารถทราบได้ทันทีว่ารถคันนั้นคือ GT300 หรือว่า GT500 ติดตามเรื่องน่ารู้ได้ที่ : http://downforce-engineering.com/in.../article-categories/105-10-x-supergt-part-2-3

1. Yod Wijit

Yod Wijit Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคนับ

2. ใช้ได้ว่ะ

3. มอดก้องหล่อมาก แต่รูปกูนี้สงสัยเล่นอีกนาน

4. น่าจะเปนปีนะลุงง

5. แล้วแต่เลือกเลยจะเป็นรุ่นไหน

6. เดี๊ยวช่วยไพศาลจัด55

7. Sarawut Rasuwan

Sarawut Rasuwan Guest

0
    0
    0
    ตาแตกลายงา อยู่ในคลาสไหนครับมอด

8. Sarawut Rasuwan คลาสรากหญ้าคับ

9. Longkong Harima

Longkong Harima Guest

0
    0
    0
    อนันดา อ่านแล้วไม่เข้าใจฮ๊ะ

10. Jan Sittirut

Jan Sittirut Guest

0
    0
    0
    สาระฝุดๆๆ

11. Longkong Harima ว้าย กรี๊ด อนันดา

12. Kasit Jongjit

Kasit Jongjit Guest

0
    0
    0
    แคนเซิลๆ

13. ตาเหลืองเป็น GT-300 แล้วถ้าฟ้าเหลืองหล่ะฮะพี่ก้อง

14. Jeab'De Richelieu คิดแป๊บ

15. ถุยยยยยยยย

16. Yod Wijit

Yod Wijit Guest

0
    0
    0
  17. Sea ZA

Sea ZA Guest

0
    0
    0
    ผมตาลาย!!!

18. Kasit Jongjit

Kasit Jongjit Guest

0
    0
    0
    55555555555555555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้