อาการแบบนี้เป็นที่อะไรคับเป็นเวลาผ่อนคันเร่งในคลิปนี่ผมไม่ได้เหยียบคับเร่งเลยนะคับ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Aof Indyman, 31 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aof Indyman

Aof Indyman Guest

0
    0
    0
    อาการแบบนี้เป็นที่อะไรคับเป็นเวลาผ่อนคันเร่งในคลิปนี่ผมไม่ได้เหยียบคับเร่งเลยนะคับ บางทีก็ขึ้นทีเดียว แก้ไม่จบซักที ล้างลิ้นปีก ตัวชดเชย เปลี่ยน pcv วาล์ว แล้ว ตั้ง tps sensor ที่ 0.50 รบกวนด้วยคับ

2. ถ้าทำตามที่ว่าแล้วยังไม่หาย คงต้องดูกล่องแล้วครับ

3. AE Jacky

AE Jacky Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นเหมือนกัน เปลี่ยนตัวชดเชยรอบแล้วหาย

4. AE Jacky

AE Jacky Guest

0
    0
    0
    ปล.แต่ไม่รู้จะเหมือนกันรึป่าวนะคับ

5. Aof Indyman

0
    0
    0
    ท่อเวคคั่มผมเช็คหมดแล้วคับ เดี๋ยวลองไปเช็คอีกที วาล์วก็ตั้งแล้วครับ

6. Aof Indyman

0
    0
    0
    Kamolpong Wanthawornprasert กล่องเลยเหรอคับ พอมีวิธีเช็คไหมคับ

7. Aof Indyman

0
    0
    0
    AE Jacky มันมีขายเฉพาะตัวชดเชยไหมคับ

8. Sanook Kaichana

Sanook Kaichana Guest

0
    0
    0
    Aof IndymanKamolpong Wanthawornprasertพี่ก็อปแนะนำให้มัน ไปซื้อแจ็สขับเหอะ เมียมันได้เลิกด่า

9. Aof Indyman

0
    0
    0
    Sanook Kung มึงนี่ก็นะ ไหนลองวิเคราะห์ให้กูหน่อยดิ

10. Sanook Kaichana

0
    0
    0
    ก็ต้องเชคกล่องล่ะ ตามตากอล์ฟ เขาบอกล่ะ

11. Aof Indyman

0
    0
    0
    Sanook Kung พอมีวิธีไหม เดี๋ยวกูขับไปหาเลย อิอิ

12. คำถามอีกอัน ก็คือเช็คที่ไหนมา

13. Aof Indyman

0
    0
    0
    Kamolpong Wanthawornprasert เช็คอะไรคับ ถ้าที่ผมแจ้งว่าทำแล้วผมทำเองหมดเลยคับ

14. งั้นผมแนะนำให้เข้าอู่ครับ

15. ค้างไม่ลงใช่ไหมครับ

16. Aof Indyman

0
    0
    0
    Natapong Khumroon ลงคับแต่มันขึ้นเหมือนเหยียบคันเร่งทั้งๆที่ไม่ได้เหยียบจะเป็นตอนที่ถอดคันเร่งจนรอบตกมาที่ 1000 รอบ คับ

17. Aof Indyman

0
    0
    0
    Kamolpong Wanthawornprasert ก็ว่าจะเข้าอู่แล้วแหละคับ แต่อยากรู้สาเหตุคร่าวๆว่าน่าเป็นที่อะไร กลัวโดนฟันอะคับ แถวบ้านไม่มีอู่ที่ชำนาญฮอนด้าเลยคับ

18. Sanook Kaichana

0
    0
    0
    คิดจะขับ อย่าไปกลัว โดนฟัน คือค่า วิชา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้