*สอบถามหน่อยค๊าบบบ* พอดีผมอยากจะเปลี่ยนมาใส่ล้อ 16" แต่ติดตรงที่ว่า ล้อที่หาได้เป็น...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย GeniusShop Tob, 9 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GeniusShop Tob

GeniusShop Tob Guest

0
    0
    0
    *สอบถามหน่อยค๊าบบบ* พอดีผมอยากจะเปลี่ยนมาใส่ล้อ 16" แต่ติดตรงที่ว่า ล้อที่หาได้เป็น 16" 7JJ 4x114.3 ออฟ 52 แต่ดุมผมเป็น 4x100 ตัวปรับแคมเบอร์ หน้าหลังมีครบ อยากทราบว่า สามารถใส่ หรือต้องทำอย่างไรบ้าง หรือ ใครพอมีรูปที่ใส่ล้อ 16" เสปคดังกล่าว ขอดูรูปเป็นแนวทาง จะขอบคุณมากคับ ^^

2. Nattpon Juntree

Nattpon Juntree Guest

0
    0
    0
    หุบมากคับ สเป็คนี้ mugen mf8 รึป่าวเอ่ย ทำอะแดบเตอร์ออกมาเลยคับ จะได้ยื่นมาหน่อย

3. GeniusShop Tob

0
    0
    0
    ช่ายคับ MF8

4. Nattpon Juntree

0
    0
    0
    ทำอะแดบเตอร์ง่ายสุดคับลอง +- ให้ออกมาประมาณ 35 ลงไปผมว่าสวยคับ ฟิตเม้นจะดูดีมากๆคับ ^_^

5. สเปกนี้เหมือนเท่าๆไอตั้มเคยใส่ ลองปรึกษามันได้คับ

6. GeniusShop Tob

0
    0
    0
    เคคับ วันนี้น่าจะเจอมันอยู่คับ เดี๋ยวไปเตะบอลกะมันพอดี ขอบคุณมากคับ ^^ แรงบรรดาลใจจากคันนี้ล้วนๆ ^^

7. Tmz Ratfink ถามเจ้า พ่อ mf10 เลยคับ

8. GeniusShop Tob

0
    0
    0
    คับผม คืนนี้เจอมันอยู่คับ ^^

9. Thanakit Athibai

Thanakit Athibai Guest

0
    0
    0
    สวยครับล้อนี้

10. อีกวิธี แลก ดุมกับผม ผมใส่ดุมDC2 / 4/114.3 อยู่ คับ

11. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    Sornnarong Tephasdin Na Auyutaya MF8 นะลูก ใจเย็นๆ ออฟ52ไงมันก็ต้องใส่อแดปเตอร์ครับ ไม่ต้องแลกดุมให้เสียเวลาหาซื้ออะแดป 4 100 ออก 4 114 หนา 1นิ้วไม่ก็1.5นิ้ว ประมาณนั้น Thanakit Athibai ไอ้ควย

12. GeniusShop Tob

0
    0
    0
  13. Ch Chanin

Ch Chanin Guest

0
    0
    0
  14. Nattpon Juntree

0
    0
    0
    ลายนี้ก็สวยนะคับ ^_^

15. ผมใส่ลายนี้อยู่ F7/35 R8/38 ยาง195/45 ดุมDC2 ได้แค่สวย ล้นนิดแต่ไม่ฟาดจังหวะยุบ เรียกว่าอ๊อฟเนียนๆได้เลยคับ เคยใส่อะแด็ปเตอร์ แต่น๊อตมันคลายล้อแกว่งมาทีนึงเลยเปลี่ยนให้ไวคับ

สั่งอแดปเตอร์ 4-100 ออก 4/114 ขนาด 1นิ้ว ก็เทียบเท่า 25 มิล ใส่ออกมาเท่ากับ คุณใส่ล้อสเปค 7 ออฟ 27 ออกมาหล่อแน่ครับ แต่ตอนสั่งทำ วัดฮับริง บ่านอก บ่าใน ให้ตรง ด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้