รถกระตุกไม่หายครับ รถติดแก็ส...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย อิสรพงศ์ ธงชัย, 8 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รถกระตุกไม่หายครับ รถติดแก็ส ครั้งแรกไม่กระตุกแต่ดับเลยอาการคือเร่งเครื่องไปแล้วพอเบาเครื่องรถดับเลยไปหาอู่แก็ส ได้ทำการล้างปีกผีเสือ ก็ปกติครับ ผมเลยถือโอกาสเปลี่ยนหัวเทียนด้วยเลย ใช้ไป 1 เดือน เป็นอีก กระตุกตอนรอบต่ำ 900 กระตุกมากเลย อู่บอกคอยล์เสีย เลยไปหาช่างรถยุโรบแถวๆที่ทำงาน เค้ามี คอยล์มือสองเปลี่ยนให้ลองใส่ไปให้อู่แก็สจูนใหม่ ก็กระตุกอีก แต่รู้สึกว่ามันขับคล่องขึ้นนะ เลยกลับไปหาช่าง ช่างบอก เป็นที่จานจ่ายไฟวิว สรุป อีกทีนะ ครับ ไปหา อู่แก็ส บอกคลยล์เสีย ไปหาช่าง บอกจานจ่ายไฟเสีย ยังไม่ได้ซ่อมต่อเลยครับ ไปไม่ถูกละงบบานปลาย ปล.ตอนนี้กระตุกก็ทนๆๆขับไป แต่ดันมีอาการเบรคเหยียบไม่ลงเลยครับ คันเบรคแข็งไปเลย เกือบไปจูบกับรถข้างหน้าละ ขอครับแนะนำด้วยครับ ผมควร ทำอย่างไร

1. ของผมเปลี่ยนปั้มติ๊กใหม่

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองไล่เช็คสายไฟเซนเซอร์ Idle ตรงปีกผีเสื้อดูก่อนก็ดีนะครับ บางทีปลั๊กหลวมหรือสายไฟช๊อตรั่วได้ ถ้าไม่ดีขึ้นก็ต่อด้วยสายหัวเทียนอาจจะเสื่อมหรือขาดในได้เช่นกัน ลองไล่เช็คสองจุดนี้ดูก่อนดีกว่าครับ... หากไม่ดีขึ้นจริงๆมาโพสต์ถามกันใหม่ได้ เพราะมีหลายๆท่านที่เก่งๆและเคยเจอปัญหาเดียวกันอยู่อาจจะมาช่วยกันแชร์ได้ครับ...

ใส่กรอกอากาศเดิมครบชุดอยู่ไหม คือมีฝาครอบครบ ไม่ได้มารับลมร้อนหลังเครื่องยนต์ใช่ป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้