เพื่อนๆพี่ๆท่านใดพอจะทราบอาการลูกปืนล้อแตกมันจะมีลักษณะและเสียงอย่างไร..ขอบคุณครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Toffee Dulyapat, 28 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    เพื่อนๆพี่ๆท่านใดพอจะทราบอาการลูกปืนล้อแตกมันจะมีลักษณะและเสียงอย่างไร..ขอบคุณครับ...

2. รอฟังครับ

3. ดังวิ๊งๆจี๊ดๆครับ ถ้าเป็นที่ล้อหน้าจะได้ยินชัดมาก ยิ่งเร็วยิ่งดัง

4. ยกล้อลอย แล้วปั่นล้อ เอามือจับสปริง ถ้าล้อไหนสะท้าน ล้อนั้นลูกปืนแตก อิอิ

5. ถ้าเสียงมันเป็นๆหายๆอะคับ เสียงเหมือนอะไหร่ไปสีกับเหล็ก ช่วงเลี้ยวเสียงจะมาเลยคับ วิ๊ดๆๆๆ

6. เมื่อวานไปเช็กแล้ว ไม่เสียแต่เสียงดังช่างบอกว่าเป็นเสียงล้อแม็กครับ

7. ผมเปลี่ยนแม็กมาก็มีเสียงคับ แล้วเสียงมันได้ยังไงคับ

8. ดังที่ยางแล้วม้างคับ

9. เสียงวื้อๆๆๆครับ

10. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ของผมอ่ะไปเปลี่ยนคู่หน้ามาใหม่ตอนแรกใส่195/55แล้วพอดีไปใส่195/50ตอนวิ่งไปก้อไม่มีเสียงนะพอกลับมันได้ยินแต่ดังไม่มากคิดๆยุดังที่ยางหรือลูกปืน...???

11. ขอผมเปลี่ยนแม็กกับยางมาดังเลย....ดังวี๊ดๆๆอยู่ล้อหน้าอะ

12. Taloya Subpub

Taloya Subpub Guest

0
    0
    0
    ยางอะไรหรอครับ

13. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
  14. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ก่อนขับไปร้านก้อไม่ได้ยินเสียงนะครับ..แต่กลับจะร้านเสร็จได้ยินเสียงอ่ะครับ..คิดว่าน่าจะเปงที่ยางนะ

15. ขอบผมมันดังๆหายๆนะ....ช้าก็ดังเร็วก็ดัง

16. Taloya Subpub

Taloya Subpub Guest

0
    0
    0
    falken น่าจะดังอยู่นะครับ

17. ของผมตัวนี้คับ

รู้แล้วดังอะไร ผ้าเบรคหมดคับ....อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้