ช่วยด้วยครับ Neon ผมจอดทิ้งไว้ เดือนกว่า แต่พอมาใช้วันนี้เกียร์ผมมันทำไมเหมือนจะพังเลย...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 3 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยครับ Neon ผมจอดทิ้งไว้ เดือนกว่า แต่พอมาใช้วันนี้เกียร์ผมมันทำไมเหมือนจะพังเลย คืออาการแบบนี้ พอสตาร์ทรถเมื่อวานใช้ได้ปกติดี แต่วันนี้พอขับไปเข้าเกียร์ D ขับไปซักพัก มันคล้ายจะเป็นเกียร์ว่างแต่ตำแหน่งก็ยังอยู่ที่ D เร่งเครื่องก็ไม่ไปเหมือนว่าเป็นเกียร์ว่างอยู่ เทสซักพักก็ไม่หาย เลยจอดเช็คน้ำมันเกียร์ดู รู้สึกว่ามันต่ำ เลยซื้อมาเติมเข้าไป แต่ก็ไม่ดีขึ้นเลย (แต่พอจอดไว้แปบนึงแล้วสตาร์ทใหม่ มันจะเข้าเกียร์ได้ปกติแต่อีกแปบมันก็เป็นอีก) ช่วยทีอาการแบบนี้เป็นที่อะไร

1. ล่าสุดตอนนี้ให้ช่างถอดเกียร์ล้างแล้วอัดน้ำมันเกียร์ใหม่เข้าไป เขาโทรแจ้งว่าอาการเป็นปกติแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองด้วยตัวเองวันศุกร์นี้ไปเอารถ ถ้าไม่หายช่างในคลับรับผมเข้าอู่ด้วยน๊า

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ขอให้ใช้ได้เป็นปกติครับ.....

3. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ขอให้โชคดีคับ

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    หายก็ดีแล้วครับ ลองเช็คตัวกระบอกสูบเกียร์ด้วยก็ดีไหนๆก็ถอดอ่างเกียร์แล้วน่ะ...

5. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    แป้ง!!! รถเป็นไงบ้าง ส่งข่าวหน่อย ทำอะไรที่ไหนเมื่อไหร่อย่างไร สู้ ๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้