เรียนท่านสมาชิกNeon Club Thailand ที่อยู่เชียงใหม่ อยาก ถามว่า...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Rungtiwa Manokul, 29 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rungtiwa Manokul

Rungtiwa Manokul Guest

0
    0
    0
    เรียนท่านสมาชิกNeon Club Thailand ที่อยู่เชียงใหม่ อยาก ถามว่า ที่เชียงใหม่มีอู่ที่ซ่อม Neon ไหม? เกียร์ ไปซะเเล้วววว

2. อาการเป็นยังไงอ่ะ เพื่อเพื่อน ๆ ในคลับแนะนำวิธีกันได้ ตอนแรกผมก็นึกว่าเกียร์ผมจะไปแต่พอเข้าเกียร์แล้วมันยังไม่ไปนิ่งอยู่กับที่เลยอ่ะ (สงสัยจะพังมั้ง)

3. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    อ้าว ใครอยู่เชียงใหม่ ขอเสียงหน่อยจ้าไปอู่ไหนกาน

4. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    อู่ที่เชียงใหม่ Pro Engine โทร 0831560455 เพื่อนบอกมาอีกที ผมไม่เคยไปซ่อมนะครับ ลองโทรติดต่อดู

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เชียงใหม่ไม่ได้ไปนานละ เมื่อก่อนจะเอารถไปเช็คที่อู่หลังโรงพยาบาล... ไรหว่า??? ตรงสามแยกที่จะไปแม่โจ้น่ะ... ไม่รู้ว่าอู่จะยังอยู่ไหมนะครับ นี่ก็ผ่านไปร่วมๆสิบปีได้...

6. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    น่าจะเป็นโรงพยาบาลเชียงใหม่ล้านนา ครับ ใกล้ๆ โปลี

7. Bond Comsquare

0
    0
    0
    จำชื่อสถานที่ไม่ค่อยได้อ่ะ นานมั่กๆแล้ว....

8. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    555 ขายแล้วครับบบ

9. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ขายรถหรือครับ?

10. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    ไปแล้วครับ

11. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ง่ะ... เสียดาย ขายไปเท่าไหร่ครับ???

12. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
  13. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    เสียดายจัง

14. ของผมมีเพื่อนถามซื้อต่อแต่ผมบอกไม่ขายเพราะรถไม่มีราคา ถ้าวันใดรถไม่สามารถวิ่งได้เพราะขาดอะไหล่ผมจะทำสีให้สวยๆแล้งจอดเก็บไว่โชว์เหมือนเครื่องประดับบ้าน หรือ เหมือนของสะสม

15. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    เหตุผล ที่ขายไปคือ 1.อะไหล่แพง ไม่มีหาอยาก 2.หาอู่ที่ซ่อมดีๆเก่งๆยาก 3.รถเสียจอดนี่งไม่มีรถใช้

16. Rungtiwa Manokul

0
    0
    0
    เอาตัง90000ไปดาวน์รถซะ

17. เวลาผมคิดถึงเรื่องอะไหล่และการซ่อมที่ด้วยกว่า ผมจะนึกถึงรถ Poche Rambrogini Ferali Astonmatin หรืออื่นๆเขาหาอะไหล่ยากกว่านีออนเป็น 3 เท่า บางที่รอเป็นเดือน ราคาไม่ต้องเปรียบเทียบเลย แต่ทำไม่เขายังขับกันได้ อย่างที่ลพบุรีนี่ร้านอะไหล่เขาบอกเลยสั่งอะไหล่นีออนให้ได้ เขาบอกเขาส่งมาทางรถเมล์ อันนี้ที่พูดนี่ไม่ได้กดดันให้ใครใช้กันน่ะ ถ้าไม่มีใจแล้วน่ะขายไปดีกว่าให้รถมันไปอยู่กับคนที่เขาต้องการมันจริงๆ ที่พูดนี่ เพียงแต่อยากให้ลองนึกถึงคนที่เขาเล่นรถที่หาอยากๆ กว่า เป็นแนวทางในการคิดเท่านั้น

18. อย่าคิดมากเลยคราบบบบ ถ้าดวงมันสมพงษ์กัน อะไร ก็ Ok ผมเองก็ซื้อ NEON ปี 97 มาแค่ 32000 เอง ไม่คิดว่าจ่ายค่าซ่อมไปอีก 2หมื่นกว่าไม่เกิน5 ขับมาได้ทุกวันนี้ เกือบปีแล้ว ถึงคิวนี้มีคังค์ได้ทำสี อาทิตย์หน้าได้สวยแบบประหยัดแล้วละคราบบบบ +++555+++

19. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    แล้วแต่คนจะคิดครับ ถ้าไหวก็ทำต่อ ถ้าไม่ไหวก็ต้องปล่อยไป.......

20. Tanasak Sirirat

Tanasak Sirirat Guest

0
    0
    0
    ตอนแรกไม่คิดชอบเพราะอะไหล่หายากแต่ถามซื้อเล่นๆกะเพื่อนดันขายหัยพอใช้ๆปัยยิ่งรักโดยเฉพาะช่วงล่างที่รุสึกมั้นจัยมากเวลาวิ่งลุยน้ำรถม่สบัดเรื่องอะไหล่สำหรับผมอาศัยเทียบ เสียก้อซ่อมเอง แอร์ ระบบเบรค เครื่องตอนนี้แปลงเปนโตโยต้าเกือบหมดแล้ว

21. เคยเห็นคนเเล่นนีออนถ้าลงได้เปลี่ยนเครื่องไปแล้ว ส่วนใหญ่ก้มักจะเห็นการเปลี่ยนรถตามไปด้วยเพราะใจมันเทให้โตโยต้าไปแล้วครึ่ง

22. Tanasak Sirirat

0
    0
    0
    คงจาไม่หรอกคับเพราะตอนนี้หลงรักมันหมดจัยแล้วส่วนที่เปลื่ยนเครื่องเพราะเพราะมันง่ายต่อการหาอะไหล่

23. Chaiwat Boonjeen

Chaiwat Boonjeen Guest

0
    0
    0
    วางโตโยตัวใหนมาครับ

24. Tanasak Sirirat

0
    0
    0
    4aคับงบน้อยแต่อาศัยปะหยัดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้