ทำไมถึงรัก Neon ^^

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Constandtin Peet, 13 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Constandtin Peet

Constandtin Peet Guest

0
    0
    0
    ทำไมถึงรัก Neon ^^

2. เพราะรถที่มันไม่เหมือนชาวบ้านเค้านี่แหละ แต่ต้องไม่โหลและคุณภาพต้องดีด้วยน่ะ เวลาเราซื้อรถเราดูที่คุณภาพ ประเทศที่ผลิต รูปทรง การออกแบบ อะไหล่ไม่เยอะผมน่ะไม่สนใจแต่ขอให้มี ถ้าอะไหล่เยอะราคารถก้จะแพง คนไม่เล่นยิ่งดีราคาจะได้ถูกลง รถ Doge นี่ดังมาตั้งนานแล้วน่ะในบ้านเรา คนรุ่นใหม่ไม่มีใครรู้หรอก

3. Yivaa Prasantri

Yivaa Prasantri Guest

0
    0
    0
    เพราะซ่อมเยอะค่ะ จ่ายเยอะมากก็เลยรักมาก อิอิอิอิ

4. True Story

True Story Guest

0
    0
    0
    มันเหมือนเราเล่นเกมส์ครับ เราต้องผ่านเลเวลแต่ละเลเวลไปให้ได้ เล่นจนกว่าจะชนะ หรือจบเกมส์

5. เรื่องซ่อมเยอะเนี่ยสงสัยไปผิดที่ผิดทางก้อาจโดนฟันได้น่ะครับ

6. Sine Suphap

Sine Suphap Guest

0
    0
    0
    เพราะไม่เหมือนใครคะ ไปไหนใคร ใครก็จำได้โหม๊ดดดดด

7. เพราะเป็นรถคันแรก มั้งคะ แฮะๆๆ

8. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    ไม่ตกยุก ขับมัน ซ่อมก็เพลิน 55

9. >>..เพราะรัก..p>

10. Zong Lee

Zong Lee Guest

0
    0
    0
    เพราะอะไรไม่รู้คับ แต่รู้ว่าชอบคับแล้วก้อจะเก็บไว้ตลอดไป

11. เพราะสนิทกับช่างซ่อมneon

12. เพราะเบาะนุ่ม แอร์เย็น เพลงเพราะ วิ่งฉิวมากกก ^^

13. มันไม่เหมือนใครดี แล้วเท่ดีด้วย

14. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    อืมน์ ก็คงเหมือนสาวๆกระมังครับ? ผมเคยใช้รถมาห้าหกคน เอ้ย... คันแระ ตั้งแต่กระบะโตโยต้าโฟลวีล มาเปอโยต์ได้สองรุ่น 504 กะ 305 แล้วเปลี่ยนเป็นซูบารุสองประตู ตามมาด้วยแดวูเอสเปอโร่ตัวสองพัน ถึงจะมาเปลี่ยนเป็นเจ้านีออนเนี่ยแหล่ะ และคันที่ใช้อยู่ก้เป็นนีออนคันที่สองแระ... ถามว่าที่ผ่านๆมาทั้งหมดชอบเจ้าออนเนี่ยมากสุด ดูสปอร์ต เพรียว แข็งแรง และอุปกรณ์ที่ให้มามีครบ ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าเป็นรถเมื่อสิบกว่าปปีที่แล้ว แถมยังมีออฟชั่นดีกว่ารถใหม่ๆป้ายแดงตอนนี้ซะอีก.... สาธยายไม่หมด....

15. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เพราะแม่ไม่ยอมซื้อคันใหม่ให้......;(

16. เหตุผลพี่บอนด์ก็ยาวจัง ส่วนของพี่เป้เนี้ยสั้นแต่ได้ใจความ [เหตุผลเดียวกัน555]

17. Donlalak Chaturongkakul แล้วถ้าเป็นแฟนคนแรกนี่จะรักเหมื่อนรถไหมน่ะ

18. 5555555 เป็นคำถามที่ตอบยากจัง

19. อย่างแรกดีไซน์สวย อย่างสองไม่ต้องรวยก้อขับได้ อย่างสามเท่ดีไม่เหมือนใคร อย่างสี่จะว่าไป... รถอะไรตากลมน่ารักดีจัง 5555

20. Porpor Napat

Porpor Napat Guest

0
    0
    0
    เหมือนรักแรกพบ ตกหลุมรักเลย ยิ่งใช้ยิ่งรัก

21. ตอนแรกไม่ชอบหรอก โดนบังคับให้ซื้อคนรู้จักกัน แต่ตอนนี้ต้องกลับไปขอบคุณเค้า ถึงแม้ค่าซ่อมจะแพงแต่ก็เพื่อรัก ชิวชิว

22. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    เวลาซ่อมกับเวลาขับ เท่ากันเลย ขับ 2 เดือน จอดทิ้งไว้รอซ่อม 2 เดือน แต่งโน่นแต่งนี้ สนุกดี มือเลอะน้ำมัน แฟนยืนบ่น ถามว่าเมื่อไรจะขับได้ เอามอไซค์ไปส่งก็ได้สายแล้ว แต่พอซ่อมเสร็จไปเที่ยวต่างจังหวัดก็อารมณ์ดี

23. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เมื่อกี้จอดเติมน้ำมันเห็นนีออนจอดเสียอยู่เลยเข้าไปช่วยดู มีปัญหาเรื่องเกียร์ เลยคุยกับพี่เค้า เค้าบอกว่าตอนซื้อมายังไม่รู้เลยว่ายี่ห้ออะไร แต่ตอนนี้ให้ขายก็ไม่ขายแล้วเพราะซ่อมไปเยอะ แต่งไปเยอะ.....ปล..ล้อรถพี่เค้าแจ่มจิง 17ออฟหน้าหลังไม่เท่ากัน สวย....

24. ชอบเพราะมันไม่เหมือนใคร จำได้ว่ามีละครเรื่องหนึ่งกบ สุวนันเล่นเป็นนางเอกขับรุ๋นนี้สีแดง มันดูสปอร์ตขับสนุกส่วนตัวขับรถเร็วช่วงล่างดีแต่อยากให้เครื่องแรงกว่านี้อีก ราคาไม่แรงออฟชั่นเต็มยังมีตังเหลือแต่ง รถนะ ชอบ ชอบ ชอบ ถึงจะต้องจอดทิ้งหรือต้องห่างกันไปค้างที่อู่บ้างแต่ก้อเค้ายังรักตัวเองเหมือนเดิมนะ

25. Tanasak Sirirat

Tanasak Sirirat Guest

0
    0
    0
    ซ่อมปัยขับปัยภูมิจัยดี เปนเมืนอาจารย์เลยได้รู้ ได้ศึกษา เลยรักมาก แต่งก้อสวยเคยขับปัยซื้อของเจ้าของร้านอะไหล่ถามแบบตะลึงมากว่านิออนแต่งได้สวยขนาดนี้เลยเหรอ ภูมิจัยมากเลย

26. Aounyai Makmaii

Aounyai Makmaii Guest

0
    0
    0
    เจ็บมาเยอะ ซ่อมมาแยะ แต่ก็รักมันนะ สวย ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวละ ขับได้สบาย ติดแก๊ส ประหยัดไปเยอะเลยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้