สอบถามพี่ๆในกลุ่มคับ รถผมวิ่งแก๊สมีอาการสะดุด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jo Jinda, 24 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jo Jinda

Jo Jinda Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่ๆในกลุ่มคับ รถผมวิ่งแก๊สมีอาการสะดุด กดคันเร่งแรงๆก็จะวูบๆวาบอาการหนักขึ้นเรื่อยๆ คับเกิดจากสาเหตอะไรคับ b13 แก๊สระบบดูด แต่ถ้าใช้น้ำมันวิ่งปกติคับ

2. Jo Jinda

0
    0
    0
    ผู้รู้ช่วยทีคับ

3. ต้องจูนใหม่ เป็นแก๊สระบบอะไร

4. Jo Jinda

0
    0
    0
  5. ลองปรับวาล์วแก๊สกลางสายดูครับ เร่งเครื่องค้างที่รอบสูง หมุนวาล์วกลางสายเข้าตามเข็มนาฬิกาจนรอบเครื่องตกเกือบจะดับ พอเครื่องจะดับหมุนวาล์วทวนเข็มจนรอบเครื่องเร่งสุดๆแล้วหยุดไว้เท่านั้น นี่ค่ออัตราที่แก๊สจ่ายสุดในรอบเร่งสุดครับ

6. ถ้าจูนแล้วเครื่องยังดูรอบเบาไป ก็ปรับที่หม้อต้ม ตัวที่เป็นสกรูทองเหลืองไขควงแบนหมุนทวนเข็มนาฬิการอบจะเพิ่มขึ้น เป็นการจูนละเอียด

7. Jo Jinda

0
    0
    0
    คับผมจะลองดูคับ

นึกว่าเป็นพ่อค้าอย่างเดียวยังเป็นช่างด้วยอีกณรงค์ฤทธิ์ เที่ยงธรรม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้