ช่วยดูด้วยคับ GA16DNE เกียรธรรมดา ติด LPG เป็นทั้งแก็ซและ น้ำมันคับ.........

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Look Tao, 28 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Look Tao

Look Tao Guest

0
    0
    0
    ช่วยดูด้วยคับ GA16DNE เกียรธรรมดา ติด LPG เป็นทั้งแก็ซและ น้ำมันคับ...... จะเป็นตอนออกตัวคับ ... ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ไม่รุ้จะเริ่มทำตรงไหน

2. เช็คขั้วปลั๊กไฟรอบเครื่องก่อนเลยตรับ ทำด้วยตัวเอง เพิ่งเจอมากับตัว ลองถอดขั้วปลั๊ก หรือขยับๆ ขั้วปลั๊กดูก่อน ของผมนี่หนักถึวขนาดเขาเกียร์ถอยหลัง(เกียร์ธรรมดา) เครื่องสะดุดเกือบดับ หาตั้งหลายวัน สรุปพวกขั้วปลั๊กเซ็นเซอร์อาจหลวม หรือขั้วปลั๊กสกปรก ลองดูจากง่ายๆ ก่อน ทำด้วยตัวเองได้ ถ้าม่ายหาย ขอพาไปหาข่างครับ

3. Look Tao

0
    0
    0
    เดี่ยวลองเบื้องต้นดูก่อน.... คับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

4. มันอยุ่ตรงครับไอ้ขั้วไฟ ถ่ายรูปดูหน่อยครับจะได้ขยับถูก

5. Look Tao

0
    0
    0
    แจ๊ค น่วมขยัน เป็นเหมือนกันหรอคับท่าน

6. พวกขั้วปลั๊กไฟเข้าคอยล์จุดระเบิด หัวฉีด เซ็นเซอร์ต่างๆ รอบเครื่องครับ ดูของระบบจุดระเบิดเป็นอย่างแรกครับ

7. Look Tao

0
    0
    0
    ปล่อยครัสออกตัว...ก้อกระตุกๆ แต่พอรถออกตัวไปแล้ว ไม่กระตุกคับ....

8. ของผมก็เป็นคับ เกียร์ออโต้..น้ำมันเหยียบออกตัวไม่ไปเรย ต้องเร่งเครื่องให้ตัดเป็นแก๊สก่อนทุกครั้ง ผมนี่เซ็งเบย..

9. Look Tao

0
    0
    0
    ผมนี้เป็นทั้งแก็ซ ทั้งน้ำมันเลยคับ.... >_< จะเอาไปให้ร้านทำ ก็กลัว ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน เคยโดนร้านชื่อดังเล่นมาแล้ว... เพลาขับมือสอง 4000 ไม่รวมค่าแรง ใส่ได้ 1 เดือนยางหุ้มขาด .... พอนำมาให้ร้านเล็กๆข้างทางเปลื่ยน ถอดออกมา เพลาไม่ตรง รุ่น หัวเล็กกับหัวใหญ่.... ตายๆ ลาขาด

10. จะแก้ไงดีน้อ??..ขอคำแนะจากผู้รู้ด้วยคับ

11. ลองทำวิธีผมก่อน..รถที่บ้านเป็น..แต่ม่ายช่ายคะน b12 แต่อาการนี้แหละ..คล้ายๆ กัน

12. Look Tao

0
    0
    0
    อาการยังมีคับ.... ลองเอาน้ำยาทำความสะอาจ ป๋องส้มๆ ฉีดดู แล้วขยับให้แน่น ลองสตาดดูปรากฎว่ายังมีอาการคับ

13. Look Tao

0
    0
    0
    สังเกตเห็น มีคราบน้ำหล่อเย็นซึมๆด้วยคับ... แต่ผมว่าไม่น่ะจะเป็นสาเหตุเพราะขับน้ำมันก็เป็นคับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้