อยากแต่งรถบ้างครับตอนนี้รถผมวิ่งแต่แก๊สอย่างเดียวครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ตั๊ก ยางเปอร์เซนต์ แม็กซิ่ง, 4 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากแต่งรถบ้างครับตอนนี้รถผมวิ่งแต่แก๊สอย่างเดียวครับ มีปัญหาคือว่าตอนนี้วิ่งไปรอบสูงๆหน่อยยกคันเร่งเสียงดัง ปุ่งปั้ง ตลอดเลยทำไงดีครับของผมเครื่อง ga16dne

1. เป็นเหมือนกันเลยครับ... รอผู้รู้^^/

2. เป็นแก็สแบบ mixer ที่ไม่ใช่หัวฉีดรึเปล่า. ถ้าเป็น mixer แสดงว่าจูนบาง. พอรอบสูงแล้วยดคันเร่งก็เกิด back fire ระเบิดย้อนกลับมาที่ air flow เครื่อง 1600 ระวังหน่อยนะครับ. Air flow หายาก. วิธีแก้ก็ต้องจูนให้หนาขึ้นครับ. แต่ก็ขึ้นกับสูตรการติดตั้งแก็สด้วยว่าจะจูนให้หนาขึ้นได้ไม๊

3. อันนี้หมายถึงดังที่ด้านหน้าในฝากระโปรงรถนะครับ

4. ของผมดังปลายท่อคนับ

5. ใช้น้ำมันก็ดังครับ

6. ทำไงดีล่ะ

7. ดังปลายท่อครับ.. ผมใช้ปลายjsเสียงเหมือนเรือหางยาวเปี๊ยบ555+

8. ผมก็เหมือนกัน เสียงรถเดินหอบแบบไม่ต้องใช้กล่องเลย

9. ผมก็เปนครับใช้แบบหัวฉีดครับ เดินหอบๆ กดๆ แล้วยกคันเร่ง ดังออกปลายท่ออย่างกับทำกล่องเหมือนกันครับ 555555 แต่รถผมยิงสดครับไม่มีพักปลาย คริๆๆ 1600 เกีบร์ออโต้ครับ

10. ชอบเงียบๆอ่ะ

11. ดังแบบนี้วัยรุ่นชอบ คิคิ

12. วิ่ง140ยกคันเร่ง ปุ่งปั้งๆๆๆ

13. วาล์วเริ่มจะรั่วล่ะ...

14. คิดอยู่ครับว่าจะเอาไปเช็ควาล์วหน่อย

15. หรือจะรอวางเครื่องใหม่ดีครับ

16. เกบเงินรอเลยครับพี่แล้วใช้ให้พังไปเลยครับ (น้องผมมันชอบบอกกับผมแบบนี้) 55555

17. มันไม่ยอมพังสักทีครับ

18. น้ำมันเครื่อง20000โลล่ะ

19. นั่นนะสิครับพี่ทนเหลือเกิน ถ้าน้ำมันเครื่อง น้ำหม้อน้ำไม่หาย ยังงัยมันก็ไม่พังง่ายๆครับ ทนจิงๆ

20. ปกติขับไม่เกิน120วันก่อนลองกด170จะ180กะว่าให้แม่งนิ่ง...แต่ผิดคาดแม่งยิ่งกดยิ่งขึ้น...แต่ผมน่ะยิ่งกลัว...

21. ผิดคาดเลยสิพี่ 55555 มันทนจิง รถพี่ถึง 180 สุดยอดแล้วครับ รถผมนิ่งที่ 160 ต้องอาศัยเครื่องรางของขลังช่วยเลยอะครับกว่าจะ 170

ผมขับรถโหดเป็นบางอารมณ์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้