พังแล้วค้าบบบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เจนภพ รัตนศิริวิบูลย์, 2 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พังแล้วค้าบบบ

1. เครื่องเป็นอะไรครับ

2. รถเปนอะไร คับ

3. M Prig Ka-Riang

M Prig Ka-Riang Guest

0
    0
    0
    เปนไรครับ..

4. อาการคือขับมาก้อแช่ความเร็วประมาณ110-120ที่เกียร์4(รถผมเกียร์5พัง) มายาวปกติเดินทางก้อขับประมาณนี้ตลอดครับ ออกจากกรุงเทพมาถึงแถวๆหินกอง เสียงแกร๊กกกก ก้อดังขึ้น ผมก้อเลยยกคันเร่งเหยียบครัช รถดับคาเท้าเลย ก้อไหลเข้าข้างทาง เลยสตาทมันติดครับ แต่ลากยาวหน่อย พอติดเสียงเขกก้อดังมาก ผมเลยเติมน้ำมันเครื่องไปอีก1 ลิตร ก้อขับๆหาปั้มจอดเช็คอีกที มันก้อขับได้แต่เสียงเขกน้อยลง

5. พอขับเข้าปั้ม เปิดฝากระโปรงดูคราวนี้ได้กลิ่นน้ำมันเครื่องไหม้เลยครับ ผมเลยดับรถ หาไฟมาส่องดู ช่วงท้ายเครื่องใต้ท่อไอดี น้ำมันพุ่งกระจายเต็มไปหมด ผมก้อซื้อน้ำมันเครื่องเติมไปอีกลิตรขับประคองไปช้าๆเรื่อยๆครับ

6. ตลอดทางขับไปสักพัก เสียงเขกดังขึ้นผมก้อจอดเติมน้ำมันเครื่องตลอดทางครับ จอดตรงไหนพื้นนองไปด้วยน้ำมันเครื่องครับ จนถึงแยกชัยบาดาล ก่อนเข้าด่านขุนทดผมเติมน้ำมันไปลิตรสุดท้าย สตาทไม่ติด เจอกลุ่มคาราวานผ่านมาเลยเรียกให้เค้าช่วยกระตุกรถให้ครับ คราวนี้เครื่องดังมากๆๆๆผมให้แฟนขับประคองไปจอดปั้มครับ สรุปจากอ.หินกอง จ.สระบุรี ถึง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา ผมเติมน้ำมันเครื่องไป 8 ลิตร

7. สรุปจอดพังที่ด่านขุนทดครับ ให้น้องมารับกลับบ้านเช้านี้เตรียมตัวไปลากกลับบ้าน เกี๋ยวยกเครื่องลงจะมาบอกนะครับว่าเป็นอะไร

8. Teerasit Sintes. ป๋าคร้าบบบ อยากด้ายยย เอสอาร์

9. อึด มากๆพี่ ถ้าเครื่องไอ้ต้า ที่อยู่สระบุรีแน่

10. ถูกต้องแล้วคับSR SR

11. น้ำมันรั่ว ชาปละลาย ^_^

12. ลองดูครับจะหาท่อนตรง หรือวางใหม่ ทีแน่ๆข้อเหวี่ยงน่าจะสึกด้วย จะล้างข้อทำชาบใหม่หรือจะเปลี่ยนข้อพร้อมก้าน หรือยกเครื่องใหม่

13. สู้ๆ ครับ

14. ใช่ครับชาร์ปกระจาย น่ามีข้อเพราะวิ่งลุย ถ้าประหยัดท่อนตรง ถ้าใช้ยาวๆ SR โลดดดดด

15. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ดูจากอาการน่าจะหนักเอาเรื่องนะเจี้ยบ ลากไปถอดดูก่อน ถ้าเยอะก็ตัดใจวางใหม่ไปเลย เจ็บแบบจบๆดีกว่า ทำแบบเจ็บๆ

16. ถั่วโต้มมมมมม

17. อาการเหมือนชารปลลาย วางใหม่เลยครับ

18. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  19. อาการหนัก

20. Teerasit Sintes มันเครื่องมาจากรถอะไรอะครับ

Teerasit Sintesพักผ่อนบ้างนะผมเป็นห่วง สมงสมองไปหมดแระ แล้วเด๋วรักแท้อ่ะจะช่วยดูให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้