TEST DRIVE UNLIMITED

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Tunza!, 3 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38

สำคัญมากคับ อย่าลืมBack Up ไฟล์อันเก่าไว้นะคับ

ต้องใช้โปรแกรม TDU Modding Tools และโหลดไฟล์ Magic bnk1.MAP ช่วยคับ อยู่ในหน้านี้คับ

พอเรา ลงรถตามที่ Readme บอกแล้ว

เราก็เปิดโปรแกรม TDU Modding Tools

แล้วก็......ลืมคับ 5555
    ทำนองว่า แล้วก็เลือกไฟล์ bnk1.MAP แล้วในแถบด้านซ้ายมันจะมี บางอันที่เปงสีแดง เราก็ใช้ TDU Modding Tools Fix มันอ่ะคับ เห่ะๆๆๆ

หรือ
    This Method only applies to filesizes which are smaller or the same size. NOT Larger than the original.
    ก็ คงจะ ไฟล์ที่เรา Replace ไปใหม่ขนาดควรจะไม่ใหญ่เกินไฟล์เดิม อ่ะ

เห่ะๆๆๆ

2. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ลงใหม่เดะ

หึหึหึหึ

3. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
  4. noiseEFX

noiseEFX New Member Member

12
    0
    0
    สวยยยย อ่ะ เด๋วเอากลับมาเล่นใหม่ดีกว่า เคยเล่นนานมากแล้ว ซื้อบ้านไว้ตรึม แล้ว วินโดว์เจ๊ง หายเหี้ยนนนนนนนนน T_T

5. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เปนไงบ้างคับได้ยังคับ อิอิอิ

6. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ยังไม่ว่างลองเลยอ่าครับ....:D:D เด่วจะโหลดโปรแกรม ก่อน ขอบคุณคาบบบ:D:D

7. Jesus_RG

515
    36
    0
    อิๆ เอาเลยๆครับ เล่นแล้วติดใจดีอ่ะ แต่ผมยังไม่เคยลองแข่งรอบเกาะเลยอ่ะ :p แค่ขับส่งรถก้อไกลโคตรๆ แระ

8. Jesus_RG

515
    36
    0
    คุณTHRID_30ครับ คือโหลดตัวไหนมั่งอ่ะครับในหน้านี้ http://forum.tdu-central.com/showthread.php?t=3739 ผมโหลดWindows XP users, make sure you have MS .NetFramework 2.0 installed ตัวนี้ ไม่ทราบว่าใช่รึเปล่าครับ หรือแค่+Downloads: New ! [Official v1.9 Download] New ! ตัวนี้ก้อพอครับ แล้ว MAgic -mapนี่ให้โหลดตัวไหนอ่ะครับ

แหะๆ

9. Jesus_RG

515
    36
    0
    ขอบตุณคุณ TIRD_R30มากๆครับ ความจริงได้ตั้งนานแระ แต่ไม่มีเวลามาโพสเลย แหะๆ mod ไปมาๆ นี่ เกมมันจะเสียไหมครับ แบบ ชักเห็น รถตำรวจ เต้น เอง เล่นไปมาๆชักหนุกๆๆจับๆ modๆ มั่วเลยอ่ะครับ เอา300zx ยัดล้อ r35 เลย อ่า..ถามนิดนึงครับ ทำไง จะเอารถลับอ่ะครับ อย่างพวกgtr หรือ lexus อ่ะครับ :D:D

10. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ก็ต้อง Back up files ไว้อ่ะคับเห่ะๆๆ

11. Jesus_RG

515
    36
    0
    ไฟล์อื่นก้อต้อง แบคอัพ หมดเลยเหรอครับ

12. karunpong

karunpong New Member Member

4
    0
    0
    คุณ THIRD_R30 รบกวนช่วยอธิบายวิธีลงรถใหม่ในเกมส์ tdu ทีครับพอดีผมเพิ่งรู้จักเกมส์นี้อะครับเพิ่งไปซื้อแผ่นมาลงวันนี้เอง

ขอแบบละเอียดหรือมีรูปอธิบายด้วยยิ่งดีเลยครับ ปรกติเล่นแต่เกมส์ออนไลย์อะครับ อิอิ ขอบพระคุณมากครับ

13. karunpong

4
    0
    0
    ลองทำเองแล้วงงชิบเปงเลยครับ 5 5 5+

ใครลงเป็นช่วยมาอธิบายขั้นตอนทีครับผมอยากเล่นมากมายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ขอบคุณครับ

14. karunpong

4
    0
    0
    คุณTUNZAครับสนามที่ได้70000ทุก15วิอยู่ตรงไหนครับ ขอรูปทีครับ ขอบคุณครับ

15. THIRD_R30

2,482
    14
    38

เนี่ยคับแบบละเอียด

http://forum.tdu-central.com/showthread.php?t=12230

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:25:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:25:10 ----------

อันนี้คลิปวิธีลงรถเลยคับ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=5wCgdjPT1Fw[/media]

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:26:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:25:56 ----------

อันนี้คลิปวิธีลงรถเลยคับ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=5wCgdjPT1Fw[/media]

16. karunpong

4
    0
    0
    ขอบคุณมากครับคุณ THIRD

17. Jesus_RG

515
    36
    0
    thankหลายๆครับคุณTHIRD_R30

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้