TEST DRIVE UNLIMITED

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Tunza!, 3 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    เเบบนี้จะชื้อครบไหมเนี่ยไม่มีสูตร:cry:

2. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    วิธีหาตังของผมนะครับ
    ให้เอารถ
    Saleen S7 Twin Turbo
    มาแข่งสนาทที่อยู่แถวๆกลางๆเยื้องลงมาซ้าย จะมีรายการแข่ง
    180 Mph in Heavy Traffic
    พอเข้าไป สตาร์ทแล้วให้กลับรถแล้ววิ่งตรงไปเรื่อยๆไปความเร็วถึง 180 แล้วก็กด Enter แล้วก็ Restart ใหม่ แล้วก็ขับวนๆไปงี้เรื่อยๆเราก็จะได้เงิน 70,000 ทุก 15วิ เลย

3. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมแค่ลองดูเฉย ๆ ว่าเปอร์เซ็นต์มันทำงานยังไง เพราะเกมนี้จริง ๆ แล้วก็คือเกมที่ไม่มีวันจบน่ะครับ ไม่เหมือน Need for Speed : Carbon ที่มีเนื้อเรื่องดำเนินไปจนจบเกม เกมนี้ตามจริงเน้นการออนไลน์แล้วเล่นกับเพื่อนมากกว่า ถ้าให้เห็นภาพก็เหมือนเกม Counter Strike ในสมัยก่อนล่ะมั๊ง ที่ว่าเล่นคนเดียวก็ได้ แต่จุดประสงค์ของเกมจริง ๆ คือสร้างมาให้เล่นหลายคน :D

ในตอนนี้ผมเองก็ขายบ้านจนเหลือหลังเดียวแล้ว รถก็ขายออกไปจนให้เท่ากับจำนวนที่จอดในบ้าน :D จริง ๆ ชอบมีหลังเดียวมากกว่า มันรู้สึกง่าย ๆ ดี ปัจจุบัน ไม่มีรายการแข่งโผล่ ก็ขับเล่นไปเรื่อย เผื่อว่าคลับใหม่ ๆ จะโผล่เนื่องด้วย Master Points อาจจะเกี่ยวว่าต้องให้ได้ตามจำนวน เพราะอย่างที่บอกว่าคลับ AWD โผล่มา เพราะผมซื้อ Skyline รอบที่สองน่ะครับ ทีตอนซื้อรอบแรกเมื่อตอนยังเล่นถึงแค่รถ Class D คลับนี้ก็ไม่เห็นโผล่เลย มาโผล่เอาตอนหลังจากบอกว่าไม่มีรายการแข่งเหลือแล้วนี่แหละครับ :p

หมายถึงวิ่งผ่านกล้องตรวจจับความเร็ว หรือแค่วิ่งให้เข็มไมล์มันถึงเมื่อไหร่ก็ได้ครับ :confused: เพราะจำไม่ได้ว่ามีแข่งตรวจจับความเร็วที่ต้องกลับรถน่ะครับ :p ถ้าเป็นแค่วิ่งให้เข็มไมล์ถึงล่ะก็ ใน PS2
    ไม่มีแน่ ๆ :cry:

4. RS2.0

RS2.0 New Member Member

3
    0
    0
    เอ่อ...คุณ hippo ครับ ขอถามนิส...นะครับ ไม่ทราบว่าหาสูตร code breaker จาก web ไหนอ่ะครับ ผมเข้า codebreaker.com แล้วหาไม่เจออ่ะครับ ช่วยบอกทีอยากได้เงินมากๆๆๆๆๆ ครับ รบกวนด้วยขอบคุณครับ:) :) :)

5. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    เวป official site จริง ๆ ของ codebreaker คือ www.cmgsccc.com ครับ :) แล้วสูตรที่ผมได้มาเป็นสูตรที่หนึ่งในสมาชิกทำเองน่ะครับ (เกมส่วนมากจะเป็นแบบนี้ เพราะกว่าสูตรทางการของทางเวปจะออกก็ใช้เวลาพอควร บางคนก็เลยแฮคสูตรจากตัวเกมเองเลย แล้วก็มาโพสต์บอกคนอื่น) บางทีก็ติดบ้าง ไม่ติดบ้าง :p

ด้านล่างก็ลิ้งค์ของกระทู้สูตรสำหรับเกม Test Drive Unlimited จากในเวปที่กล่าวไปข้างต้นครับ :)

http://forums.cmgsccc.com/showthread.php?t=24238

6. rapee001

rapee001 New Member Member

18
    0
    0
    นี้ดนึงนะครับ เวลาโหลดก่อนแข่งปกติมันกี่นาทีกันละครับ
    (โหลดเซฟน่ะเร็วโคดๆเลย แต่โหลดแข่งมันนานมาก.....................)

7. Tunza!

645
    4
    0
    วิ่งให้เข็มไมล์มันถึงอะ ของ PS2 ไม่มีหรอ
    -*-
    อืม................. แต่ PC ไม่เห็นมีคลับให้เล่นเลยอ่า T_T

8. hippo_sleek

449
    5
    0
    ของเวอร์ชั่น PC ใช่รึเปล่าครับ ดูจากอาการ :confused:

แต่ก็ไม่คุ้มกับการต้องเสีย Ferrari, Ducati, Kawasaki กับแต่งตัวละครได้เลยอ่ะ ขาดอรรถรสไปมากโข :cry:

9. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ขี้โกงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

10. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    DRIFT !!!!!!!!!!!! :D :D

11. Tunza!

645
    4
    0
    โกงตรงไหนฟร้า ก็ทำตามกฏเกมส์ทุกอย่างอะ

12. hippo_sleek

449
    5
    0
    โดนเต็ม ๆ เพราะใช้ codebreaker :p

13. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    หลักการเดียวกันเลยครับ ฮาๆ :D

14. Tunza!

645
    4
    0
  15. RS2.0

RS2.0 New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับ:)
    ***โดนเต๊มๆเหมือนกันเลย:D :D :D ***

16. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ขอ unlock code หน่อยคับ

17. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    ตั้งเเต่รู้ว่าเกมไม่มีวันจบเลยไม่ค่อยมีกำลังใจเล่นเลย:( :cry:

18. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    ของ PS2 ภาพประหลาด ๆ เอาขอ งPC เล่นดีก่า น่าเล่นกว่าเยอะเลย

19. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เพ่งเล่นหรอ 55555555555

20. rapee001

18
    0
    0
    ครับ PC เนี่ยล่ะครับ ล่าสุด 20 นาทีก็ยังไม่เข้าแข่ง:cry:

21. Tunza!

645
    4
    0
    กำ สเปคคอมเท่าไรละนั้น ทำไมถึงได้นานกินใจอย่างงั้น ของผท 3-4 วิก็เข้าได้ละ

22. rapee001

18
    0
    0
    Pen.D 2.8 ram 1 gb. การ์ดจอ Geforce 7100 gs

ช่วงที่รอโหลดแข่งนั้นเหมือนกับว่าเครื่องมันกวนตีนไม่ยอมลงแข่งซะงั้นล่ะ

23. Tunza!

645
    4
    0
    น่าจะเล่นได้นะ เป็นที่ตัวเกมส์อะมั้ง ลองไปขอเขาเปลี่ยนดูละกัน ร้านน่าจะให้เปลี่ยน

24. rapee001

18
    0
    0
    ครับ ขอบคุณมากครับ

25. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ยังมีใครเล่นอยู่ไหมอ่าคร้าบบบ......แบบผมยังเล่นอยู่ เอิ้กๆ ว่าแต่ใครมี แพทช์ Magapack มั่งครับ ผมโหลดมาเหลือแต่ Cd-key ...... เลยอดลงแพทช์นี้อ่าครับ.......ใครมีมั่งคร้าบบบบ.....ขอบคุณครับ ว่าแต่ดริฟยังไงอ่าคับ....หุๆ ของผมมันหมุนติ้วๆๆ 55+

26. Tunza!

645
    4
    0
    เหอๆ ลบไปแล้วอ่ะครับ
    เล่น GRID แทน ^^'
    กำลังรอ DiRT2 อยู่ หงิๆ

GRID นี่ ใครเล่นบนคอม อยากออนไลน์ ชวนผมได้ เล่นกันหนุกๆ
    รอถึงเดือนกันยายน พอ DiRT2 ออก อาจจะหักออกนอกถนนไปลุยฝุ่นแทน ^^'

27. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เกมนี้โหลดรถมาได้นะคับ
    ผมโหลดจนเกมเจ๊งไปแล้วไม่ได้ Back Up ไว้ 5555

Forums http://forum.tdu-central.com/forumdisplay.php?f=75

ขออภัยรูปใหญ่ไปหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2009
  28. Jesus_RG

515
    36
    0
    แหะๆ ขอบคุณครับ...Gridผมโคตรอยากเล่นเลยครับ แต่การ์ดจอไม่ถึง.....:cry::cry:

ขอบคุณมากๆครับ ภาพงามมากๆๆเลยครับ แจ่มสุดๆๆเลยคร้าบบบบบคุณTHRID_R30ว่าแต่เวลาผมเล่นแล้วกดเบรก หรืรถคันข้างหน้าพัง ภาพมันจะกระตุกๆ อ่ะครับ ปรับตรงไหนได้มั่งครับ:D

แก้ไขล่าสุด: 22 มิถุนายน 2009
  29. Tunza!

645
    4
    0
  30. Jesus_RG

515
    36
    0
    เอ่อ รบกวนคุณTRIRD_R30 บอกวิธีการลงอย่างละเอียดได้ไหมครับ ผมแตกไฟล์แล้ว เอาไปทับ ตามที่read me บอก แต่ เวลาเข้าเกมแล้วไปที่รถ มันก้อเด้งออกอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้