sunny b14 มี กลิ่นไอเสีย เข้าไปในรถอ่าครับผมหาไม่เจอว่าเข้าตรงไหน มีใครเคยเป็นบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Dell Juta Netanong, 1 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    sunny b14 มี กลิ่นไอเสีย เข้าไปในรถอ่าครับผมหาไม่เจอว่าเข้าตรงไหน
    มีใครเคยเป็นบ้างครับ

1. ถอดกันชนหลังออกจะเห็นแผงจิ้งหรีดอะ. หาเทปกาวปิดเลย. ยางมันเสื่อมหมดแล้ว

2. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    รถผมนี่กลิ่นน้ำมันเบนซินหึ่งเลยครับ

3. หรือปิดจากข้างในก้อได้คับ. ดังพรมออกก้อเจอเหมือนกัน. เอาเทปกาวแปะเลย

4. เชคแถวๆทับทิมท้ายด้วยคาบอย่าให้มีรูลมเข้ามาใด้ไม่งั้นเหม็นตายเลย

5. ดูตรงแผงทับทิมยาว กับไฟท้ายครับ ซีลมันเสื่อมสภาพ
    ส่วนอุดช่องระบายลมตรงกันชนท้าย ส่วนนั้นผมไม่แนะนำนะ เพราะทีนี้จะปิดประตูรถได้ยากขึ้น และทำให้คนที่นั่งในรถหูอื้อได้

พอจะมีรูปมัยครับว่าตรงไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้