REVIEW :: PSPEC :: Shift Knob - Limited Edition

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 26 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    REVIEW :: PSPEC :: Shift Knob - Limited Edition

งานชิ้นนี้ด้วยความชอบสินค้าจาก PSPEC เป็นการส่วนตัวและตัวนี้ถือว่าเป็นตัว Limited Edition จึงได้สั่งของเข้ามาเพื่อใช้งานกันล่ะครับ ปัจจุบันทาง PSPEC เองนั้นได้เลิกทำตลาดในส่วนของอุปกรณ์ Modify ไปเป็นที่เรียบร้อยแต่ก็ยังเหลือของบางชิ้นอยู่ งานนี้เลยไม่จัดไม่ได้แล้วเลย ได้เอามารีวิวให้ได้ลองดูกันนี้แหละครับ

สำหรับชิ้นงานนั้นสร้างจาก 6061 T6 billet aircraft grade aluminum แล้วทำ Powder coated ให้ความรู้สึกนุ่มมือด้วย ครับเพราะว่าใช้ตัว Powder Cost ที่ชื่อว่า "Velvacoat" ล่ะครับ

เดี่ยวมาดู รูปกันเลยดีกว่านะครับ

ใน Package จะมีตัว หัวเกียร์ สติกเกอร์ หกเหลี่ยมไว้ขันล๊อค

การล๊อคจะใช้วิธีการขั้นที่หกเหลียมแบบนี้ก็ได้หรือว่าจะใส่น๊อตอีกตัวขันอัดก็ได้เช่นกันครับ

น้ำหนักกำลังดีจับแล้วนุ่มมือดีจัง

ตอนเค้าทำ บอกตำแหน่งเกียร์กูดู ใน Youtube เลยครับ

Laser Engraving Powdercoated Alumium - Focused Light Engraving - Orlando FL

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้