REVIEW :: CIVIC ES :: Installation :: OBX :: Silicon Hose Kit

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 20 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    REVIEW :: CIVIC ES :: Installation :: OBX :: Silicon Hose Kit

เช่นเคยครับ งานนี้ก็ซื้อของมารอไว้นานแล้วก็ยังไม่มีโอกาศ เมื่อได้เวลาก็จัดการยัดมันเข้าไปแล้วล่ะครับ แต่สิ่งของที่ต้องเตรียมเพิ่มแบบไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วก็เลย ซื้อพวกน้ำยาหม้อน้ำแล้วก็ตัวเข็มขัดรัดท่อมาพอไว้เลย จะได้ หมดปัญหาเปลี่ยนใหม่มันให้หมด

เดี่ยวมาดูภาพการติดตั้งประกอบการบรรยายกันครับ

ตัวแรกนี้ก็คือท่อน้ำที่จะนำมาเปลี่ยนครับเป็น Silicon สีแดงสดเลยครับ สวยดี ทนความร้อนได้สูงครับ

ต่อมาก็เป็นเข็มขัดรัดท่อล่ะครับ ผมเบิกจาก 0 บ้านเรานี้แหละ

สุดท้ายก็เป็นน้ำยาเติมหม้อน้ำครับ เพราะว่าตอนถอดท่อเดิมออกก็จำเป็นต้องถ่ายน้ำยาออกด้วยไหนๆ แล้วก็เลย เปลี่ยนใหม่ไปเลย

เดี่ยวมาดูตัวชิ้นงานของท่อน้ำซิลิโคนกันหน่อยนะครับ ก็ลองดู น่าสนใจแล้วก็สวยดีครับ

คราวนี้ลองเอามาเทียบกันระหว่างของ OEM กับต่อแต่งนะครับ

เอาล่ะครับเดี่ยวเริ่มติดตั้งกันเลยดีกว่านะครับ จะเห็นว่าท่อน้ำมันเน่ามาเดี่ยวก็ต้องทำความสะอาดกันนิดหน่อยๆ ครับ

จากนั้นก็ใส่เข็มขัดเตรียมไว้ที่ท่อก่อนเลย

ยัดอัดแรกเข้าไปก่อนแล้วก็รัดให้เรียบร้อย

สักพักก็แล้วเสร็จล่ะครับ จากนั้นก็เติมน้ำยาเข้าไปพร้อมกับ อุ่นเครื่องให้ วาล์วน้ำเปิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้