Mini Trucks Club Raceday Paty 28-5-2008

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย p_sutipoj, 31 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มาอัพเดทกติกากันครับ สำหรับ วันที่ 28 มิถุนานี้ ฮาตรึมครับ!!!

รุ่นที่เปิด มีทั้งหมด 11 รุ่นครับ ********* มีการเปลี่ยนแปลงดังนี้คับ***********

มีกติการง่ายๆ แต่ละรุ่นดังต่อไปนี้ ครับ

1 มินิทรัค OO (Open Only)
    กติกา*** คุณเป็นกระบะ อะไรก็ได้ วางเครื่องอะไรก็ได้ เทอร์โบอะไรก็ได้ ใส่ยางอะไรก็ได้ เพียงแต่เป็นสมาชิก ของมินิทรัคเท่านั้น ครับ ถ้าคิดว่าแน่คิดว่าแรง เจอกันรุ่นนี้ครับ

2 ไดเร็ก โอเพ่น
    กติกา***เป็นกระบะบ้านเครื่องยนต์ระบบไดเร็กอินเจ็กชั่น ครับ คอมมอลเรล ไดเร็กอินเจ็กชั่นไม่ได้นะครัรบ จะเครื่อง 3200 3100 3000 2800 หรือจะ2500 ก็ได้ครับ ....... ยางเทอร์โบไม่เกี่ยงครับ ขอให้เป็นสมาชิกอย่างเดียว

3 เสวิร์ท โอเพ่น
    กติกา*** เป็นกระบะบ้านเครื่องยนระบบเสวิร์ท พวก ไมตี้ มิซู นิสันTD ตระกูล WL ไม่จำกัด ซีซีๆ ลงได้หมด ทำมาเต็มที่ได้เลย แต่ถ้าแรงมาก ขอใช้สิทธิ์ให้ไปลงรุ่น Open ก็แล้วกันครับ ซึ่งจะต้องเป็นสมาชิกเท่านั้นครับ

4 คอมมอลเรล ONLY
    กติกา***เป็นกระบะบ้าน เครื่องระบบ คอมมอลเรล ก็ลงแข่งได้แล้วครับ แต่งกล่อง แต่งเทอร์โบ เปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่ได้หมดครับ และเป็นสมาชิกของ ทางคลับเท่านั้นครับ

*** อยากจะแจ้งให้ทราบ ซักนิดนึงที่ต้องกำหนดให้เป็นสมาชิกของทางคลับนั้น ไม่ได้มีเจตนาที่แบ่งแยกกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ทางคลับรู้ดีถึงจะยืนของ MiniTrucksClub ว่าเป็นคลับของคนรักรถกระบะแห่งประเทศไทย ไม่ว่าคุณจะอยู่แก๊งหรือก๊วนไหนก็ตาม ถ้ามีใจกรักรถกระบะก็เชิญคับ แต่สาเหตุที่กำหนดให้บางรุ่นต้องเป็นสมาชิก และบางรุ่นไม่จำเป็น ก็เพราะว่า ทางคลับต้องการ ให้สมาชิกคลับได้มีส่วนในการกิจกรรมที่ทางคลับจัดขึ้นไม่หวังผลที่โฆษณา แต่อย่างใด ยกตัวอย่าง รถคุณแรงพอประมาณ แต่จะมาลองวิ่งต้องเจอกับ รถร้านปั้มต่างๆ ที่วิ่งเดือน ละ 2 วันนอกนั้นจอด......โมดิฟาย มันไม่ใช่แล้ว มินิทรัคเปลี่ยนไปแล้ว....... ทางคลับไม่ได้เน้นว่า จำนวนต้องเยอะต้องมาก เพียงแต่รู้จักกันไว้ มีความสามัคคีกัน พอจะช่วยเหลือกันได้ในเวลาที่ต้องกินข้าวลิง...???
    ดังนั้น จึงแจ้งให้ทราบว่า สมาชิกจริงๆ ไม่ใช่รถร้านรถอู่ รถที่เอาไว้แข่ง....... เป็นสมาชิกจริงๆ ทำความรู้จักกัน จริงใจกัน สมาชิกจริงๆ รักรถกระบะเหมือนกัน.......จริงๆ รักมินิทรัคจริงๆ

5 แบรกเก็ต 18 วินาที
    6 แบรกเก็ต 20 วินาที
    7 แบรกเก็ต 22 วินาที
    กติการ ง่ายๆซึ้งๆ วิ่งได้เวลาใกล้เคียงรุ่นดังกล่าวมากที่สุด รับที่ 1 ไปเลย ไม่จำกัดว่าท่าน จะมาจากไหน ชาติไหน ใส่เสื้อสีอะไร ถ้าร่วมงานก็มาแข่งกัน สนุกๆ จะแอบเอารถเมียมาแข่งก็ยังได้ มิมิ แต่ผมขอแจ้งให้ทราบว่า ที่มาที่ไปของแต่ละรุ่นต่อไปนี้ แบรกเก็ต 22 เอาไว้ให้รถบ้านไม่มีเทอร์โบ หรือใส่เทอร์โบแล้วไม่วิ่ง มาแข่งกัน...กรั่กๆๆ รุ่น แบรกเก็ต 20 เอาไว้คอมมอลเรลป้ายแดง หรือไม่แดงก็ได้มาแข่งกันครับ แต่รุ่นอื่นก็แจมได้นะครับ......... รุ่น แบร็กเก็ต 18 เอาไว้ น้องๆมือใหม่ และขี้เมารุ่นเก่าๆ ได้ระบายอาร์มกัน มันส์ทุกเกียร์ เมียปาดเหงื่อ....... สนุกๆครับ

รุ่นสุดท้ายของการแข่งขันในสนาม ที่ขอบอกว่าฮาสุดๆ และกติกา อาจจะฟังแล้วไม่เข้าใจคือรุ่น ........--->

8 ข้องใจ .XXX ( Deth Match .xxx)
    กติกา มีอยู่ว่า ให้พาเพื่อนหรือไม่ใช่เพื่อน แต่อยากวิ่งด้วย(คุยกันดีๆนะ) มาวิ่งในแทร็กแล้วลงรุ่นนี้ ซึ่ง ผู้ที่ชนะ จะได้วิ่งอีกรอบ เอาเวลาXXX ที่ต้องการ ข้อดีของรุ่นนี้คือ ได้ลองวิ่งกับคนที่เราอยากลองวิ่งด้วย ได้หากชนะ ได้ลุ้นถ้วย XXX อีกต่างหาก แต่ที่สำคัญ คืออยากให้มาคุยกัน ใครที่อยากลงรุ่นนี้ ก็จะได้คุยกันกับเพื่อนหรือใครที่ไม่รู้จักแต่ลงรุ่นนี้ว่า" รถคุณ รุ่นนี้ทำอะไรมาบ้าง วิ่งอยู่เท่าไหร่ เออพอๆกันเลยนะ ไปลองวิ่งXXXกันไหม เผื่อจะได้ ลุ้นถ้วยกลับบ้านด้วยนะ.......ใครที่แรงอยู่แล้วก็เล่นได้ " ลองกันหน่อยไหมเพื่อ( แพ้จ่ายค่าสมัคร ความเห็นไม่ตรงกันการพนัน จึงเกิดขึ้น ไม่แนะนำนะครับแบบนี้ )

9 เป็นการประกวดรถสวย
    แต่งรถกระบะไปทำไมเสียงเงินเยอะแยะ เอามาประกวด ให้เพื่อน ได้ดูกันดีกว่า อาจจะได้ลงหนังสืออีกต่างหากนะครับ....... เครื่องเสียงสุด แพงสุดๆ สีสันบาดตา โหดได้ใจ มีถ้วยรางวัลด้วยนะจะบอกให้

10 BURN OUT CONTEST เบิร์นกระจาย
    กติกาง่าย ใครเบิร์นได้สุดตีน ที่สุด โดนใครกรรมการ และ เรียกเสียงปรบมือได้ดังที่สุด รับถ้วยไปเลยครับ ไม่ต้องแรงไม่ต้องแข่งกับใคร แค่ยางเก่าๆคู่เดียว เป็นทอร์คออฟเดอะทาวแล้วครับ....

วันงานขอให้เพื่อน ที่จะสมัครและรับสติกเกอร์ ตั้งแต่ 9.00 และขอถ่ายรูปประวัติด้วยนะครับ ก่อนการแข่งขัน เราจะมีการถ่ายรูปหมู่ และเป่าเค้กวันเกิดคลับกัน........ ครับ เริ่มการแข่งขันตั้งแต่เวลา12.00 น หากมาเร็ว เราซ้อมดริฟ โดนัทรอบกรวยกันดีกว่าครับ หากมาช้า จะไม่มีที่จอดรถนะครับ........ค่าสมัครแข่งขันทุกรุ่น 200 บาท

ขออภัยที่ คำตัดสินและการแข่งของให้อยูในดุลพินิจของผู้จัด หากมีการเปลี่ยนแปลงใดๆ เชื่อว่า คงจะทำให้เพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านสนุกสนานไปกับเรา หากมีข้อบอกพร่องประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย........ ขอบคุณครับ

กระบะบ้าน ขอย้ำว่ากระบะบ้าน แอร์เย็นเพลงเพาะ พื้นๆ( ไม่คาดสติ้กเกอร์ อู่ไหน ร้านไหน ตัวเบ้อเร่อ ไม่เอาครับ ไม่ให้ลง ลงได้ให้ไปวิ่ง OO ครับ ) เตี้ยนิ่ม โรลไรเดอร์ อิเตอร์ควาย มาเลย มาสนุกกันครับ ยกตัวอย่าง รถผม ผมลงแข่งนะ แต่เป็นโอเพ่น ไม่ได้ลงไดเร็กโอเพ่น เพราะว่า ผมทำเยอะเกินที่จะหน้าด้านไปลงรุ่นไดเร็ก โอเพ่น ให้เพื่อนได้สนุกกันดีกว่า ใครอยากจะวิ่งกับผม ก็มาลงโอเพ่นกันเยอะนะครับ

ปล. ต้องขออถัย ด้วย เนื่องจากเราต้องกระชับเวลาในการแข่งขันดังนั้น จำเป็นต้องลดรุ่นแต่เพิ่มความมันส์แทนครับ....... มีข้อสงสัยเรื่องใด ถามได้เลยครับ

นับถือ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    Up ไปคับ แล้ววันงานพบกันนะคับ ชาว MTC

3. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    จัดไปเลยดีกว่าแบบนี้

4. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ค่าสมัครสมาชิก + ค่าสติ๊กเกอร์ ค่าเสียหายกี่บาทครับ แจ้งด้วยคร๊าบ

5. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ค่าสมัคร 200 ค่าเข้า หนาม 60 มั๊ง ไม่ได้ไปนานและ
    ค่าติ๊กเกอร์ ยังไม่รู้ครับ เพราะเราต้องหาร้านที่ตัดถูก ๆ ได้ก่อนว่าเท่าไร แล้ว จะเอาบิล มาแจ้ง กะพี่น้องครับ และ ขอค่าน้ำมัน คนไปตัด - ไปรับติกเกอร์ แบบหน้าด้าน ๆ เลย น่าจะ ไม่เกิน 300 นะ ไม่เกิน แน่ ๆ

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ตามนั้นเลยครับผม...

7. จัดไปวัยจ๊าบ อิอิ

8. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตอนนี้แบมีแล้วเหลือแต่ว่าร้านไหนจะตัดถูกกว่ากันคับ แต่วันงานค่าสมัครแข่ง 200 บาทไทย/รุ่นคับผม อิ อิ

9. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ไม่ใช่สมัครแข่งคร๊าฟ รถผมยังงี้ จะกล้าไปแข่งกะครายเค้า อายเค้าป่าวๆ

หมายถึงค่าสมัครเข้าเป็นสมาชิกคลับอ่ะครับ เสียไหมครับ

ถ้าแข่งก็คง รุ่น แบรกเก็ต 22 วินาที แล้ววิ่งแบบ สุดๆป๊อดเลยอ่ะครับ

คงจะเข้า 22 วิ พอดี ฮ่าๆๆๆ

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ค่าสมัครก็เหมือนเดิมคับ คนละ 300 บาทไทยคับ
    เงินที่เหลือจากการตัดสติ๊กเกอร์และหักค่าน้ำมันคนไปตัดแล้ว
    จะเข้าคลับเป็นเงินกองกลางหมดนะคับ แล้วทางเราจะทำบัญชีรับจ่ายมาแจงให้ทุกเดือนคับ

11. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    จัดกันไป..พี่น้อง

12. แล้วนี่พี่ๆจะต้องขนชาเขียวกันไปมั๊ยอ่ะครับ อิอิ แซวเล่น แต่ถ้ามีก็กิน

13. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ฉัตร..ไม่ต้องกลัว รอบนี้ เอ็งโดนแน่ อิ อิ

14. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    *--*

15. โห ! ไม่น่าถามเลย โดนเลย ผมคอไม่แข็งหรอกพี่ คอขวดก็แป๊ดแล้ว อิอิ

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ไม่เป็นไร...เดี๋ยวให้ตานะช่วยเทรน อิ อิ

17. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ..กินกันเข้าไป...จะได้เก็บตก...มาลงบอร์ดให้ดู..อิอิ

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เรามานับหนึ่งกันใหม่...... ขอแบบจริงๆ ใจๆ มาเลยครับ

19. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ตามนั้น พี่

20. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามด้วยพี่

21. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    *-*

22. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
  23. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    แล้ววันงานเจอกันต้น อิ อิ

24. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    แล้ววันงานเจอกันเอ๋ อิ อิ

25. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    แล้ววันงานเจอกัน เอดส์ อิ อิ

26. STEP_OUT 001

STEP_OUT 001 New Member Member

196
    1
    0
    ได้เลย เอ๋ สปร์ตทรัค เจอกันครับ

27. AIR RACING SHOP

AIR RACING SHOP New Member Member

38
    1
    0
    พี่ผมสมัคร ขอติกเกอร์หน้างานเลยได้ปะคับ

28. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    I_สาดดดดดดดดดดดดดดด กู Step Out โว้ย สาดดดดดดดดดดด

29. STEP_OUT 001

196
    1
    0
  30. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    .......................................................................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้