Meeting Civic ES Group # 48 ทำบุญบ้านเด็กอ่อนรังสิต ##.:: ป๋องแป๋ง,สเตฟาน ::.##

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย .:: ป๋องแป๋ง ::., 27 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    สวัสดีครับ
    มิตติ้งครั้งที่ 48 ณ บ้านเด็กอ่อนรังสิต
    เพื่อนๆก็มากันมากหน้าหลายตาครับ
    บรรยากาศก็สนุกสนานเล่นกับเด็กๆ ก็สนุกดีครับ 555 หยั่งกับ จับปูใส่กะด้งเลยครับท่าน อิอิ

มาชมภาพบรรยากาศกันได้เลยครับ :):)

นัดกันที่โลตัสคลอง4ครับ

อิอิ สวยมะ

คู่รักแห่ง es

ไหนใครว่าตาเบียร์อกหักว้า วันนี้ พา ญ มา 2คนเลยนะนั่น 55555 มาแก้ข่าวด้วยนะตาเบียร์

ห้องเครื่องไม่เคยสกปกอ่ะพี่หนึ่งเนี่ย

นายโช๊คและคนรู้จาย คริคริ น่ารัก กันจัง

แล้วนี่ใครล่ะเนี่ย ถ่ายข้างหลัง สงสัย จะหน้าตาน่ารักนะเนี่ย

ถ่ายคู่หมวกซะหน่อย

พี่ตั่ยบอกขอมั่งๆ จิ

บั้นท้าย

โรตีสายใหม่ สั่งตรงจาก ยุดยา ขอบคุณตาเบียด้วยค้าบบบบบ อร่อยๆๆ

รถใครหว่า อิอิ จำชื่อไม่ได้ อ่ะค้าบบบบบบบบ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ขับรถตามๆกันไปและแล้วก็ถึงที่หมาย

มาถึงก็เห็นเด็กๆกำลังทานของว่างที่มีคนมาช่วยเหลือเด็กๆครับ อร่อยกันใหญ่
    หลังจากนั้น ครูก็แบ่งเด็กจำนวนนึงมา เล่นเกมกับทาง ES เรา อิอิ เด็ก กลุ่มนี้ มีแต่ผู้ชายคับ กวนๆ ทั้งนั้น อิอิ
    เอ้าคนนี้ม่ายชั่ยนะครับ
    [​IMG][​IMG]
    อนาคตเด็กคนนี้ ทำนายเลยมั้ยครับ จะเป็นไง อิอิ ฮิตเลอร์มาแล้วว
    อ่ะเป่าๆๆ ให้เด็กๆเล่นเกมครับ แต่ไม่ทันได้เล่นอ่ะ เด็กๆก็ขอ ไป เล่นแตกซะหมด5555

เริ่มเล่นเกมต่อจิกซอกันครับ 555 วุ่นวายกันน่าดูชม อย่างที่บอกครับ จับปูใส่กะด้ง
    กลุ่มนี้ ยกมือบอกชนะและค้าบบบบบ

ตาจ๊อปรักเด็กครับ
    พี่ตั่ยหลอกเด็กด้วยอมยิ้ม:D:D

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

591
    73
    0
    ไอ้นี่ อู้ หว่ะ
    มาหาแม่มาลูก มะ มามะๆ แม่แกะให้ :D:D พี่ฟานไม่มีน้ำยา
    โอยๆๆ ร้อนๆๆๆ
    ตาแมนล้อเลียนเด็กเหรอ

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

591
    73
    0
    ดูกันไปยาวๆ ไม่รู้จากพากอาไร
    ใครทำน้องร้องไห้เนี่ย ฮะ

หลังจากเราทำกิจกรรมเสร็จ ผมเห็นถึงความแตกต่าง คือ ตอนที่เราทำกิจกรรมกันอยู่นั้น เด็กๆ จะซน และ เอาแต่ใจ ดื้อด้วยครับ
    แต่พอ คุณครู ที่คอยดูแล มา บอก ให้ช่วยเก็บขยะ เก็บของ เท่านั้นแหละ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ แป้บเดียว สะอาด เลย ดูดิ

5. .:: ป๋องแป๋ง ::.

591
    73
    0

จบด้วยการถ่ายหมู่ ครับ
    ขอบคุณที่มาร่วมกันทำบุญนะครับ สนุกสนาน ดี

แล้วพบกันใหม่มิตหน้านะจ๊ะ กิ้วๆๆๆๆ ปิ๊งๆๆๆๆ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2008
  6. ไม่เสียใจเลยที่อยู่คลับนี้ หล่อๆสวยๆ แถมใจบุญอีกเนาะ
    เสียดายจังอดไปทำบุญเลย

7. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    ใครพลาดไป เสียดายละซิ๊...

งานหน้าใครพลาดไปต้องมานะครับ :cool:

ปล.ขอบคุณรูปจากพี่ป๋องกับพี่ก้องครับ สวยๆ

8. zaem

zaem New Member Member

98
    16
    0
    สวยมากมายเพื่อน ป๋อง กะ เพ่ฟาน เอิ๊กๆๆๆ พลาดเรื่องแสง กันหมดเลย คราวนี้ ช่างภาพทั้งหลาย

9. .:: ป๋องแป๋ง ::.

591
    73
    0
    รูป มัน ออก มืดๆ มั้ยอ่ะครับ ทำรูปที่ ออฟฟิต (LCD) แล้วมาโพสที่บ้าน (CRT) ดู ที่ บ้าน กะ ที่ ออฟฟิต ไม่เหมือนกัน

เพื่อนๆ เห็น ยังไงมั่งอ่ะคับ มืด มั้ย หรือว่า โอเคแล้วววว

บอกด้วยนะ อยากรู้ จาได้ แก้ ไขให้ ดี ในมิต ต่อๆ ไป :D:D:D:D

10. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    พี่ป๋องไรท์รูปที่ยืมกล้องมาถ่ายให้ด้วยจิ ^ ^

ปล.เค้าก้อช่วยถ่ายนะรูปแรกๆอ่ะ ไม่ยอมๆ งอลๆๆๆๆ :D :D :D

11. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    สวยเจงๆ เรื่องแสงไม่เป็นไรหรอกพี่ เอาบรรยายดี กับมุมสวยพอ อิอิ

12. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    รูป สวยๆ คับพี่
    ขอบคุณคับ

13. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    ม่ายยยยยยยยย ตรูว่าแล้วต้องโดน ..เอิ๊ก

ที่เห็นสองคนอะ รุ่นน้องนะคร้าบบบบ คนชุดขาวๆ (มีเจ้าของแระ ก๊ากกก อดๆๆ)

อีกคน น้องของคนชุดขาวๆ นะคร้าบบบ (อันนี้คุย อยู่เฉยๆ ) หุหุหุ

แก้ข่าวเลย ผมยังโฉด เอ้ย โสด เหมือนเดิมคร้าบบบบบบบ รอรักครั้งใหม่ หุหุหุ

14. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    สวยงามมากเว้ยเพื่อนฝีมือดีแต่บรรยายน้อยไปหน่อยว่ะ:D ตื๊ดๆๆๆๆ

15. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    คราวนี้ ลองยืมกล้องตาป๋องมาลองถ่ายดู
    ถ่ายเยอะแยะไปหมด แต่ยังปรับกล้องไม่ค่อยเป็น แสงและโพกัสบางรูป ออกมาไม่ประทับใจเท่าที่ควร

คราวหน้าขอแก้ผ้า เอ๊ยยยย...ขอแก้มือดีก่า
    อยากถ่ายอีก ชอบ ชอบ มันส์ดี

16. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เค้าถ่ายตั้งรูป 1 ไม่ใส่ชื่อเค้าเลยนะป๋องแป๋ง

17. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    แ ส ง ก็ ดี นิ คั บ เ พ่ ป๋ อ ง

18. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    สวยว่ะ แว่นหื่น

19. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    สวยงามครับ..แต่บางรูปมืดไปนิด...แต่รวม ๆ ก็OK
    อ้อ..สายไหมอร่อยมาก ๆ ครับ ขอบคุณครับ

20. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    สวยงามทุกรูปเลยครับ :D

- อิ่มบุญกันถ้วนหน้า -

21. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    อนุโมทนา บุญด้วยนะครับ

22. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    มา ช้า ยัง ดี ก่า มะ มา

สวย งาม จ๊ะ

23. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แหล่มทุกภาพ

24. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    กิจกรรมดีๆ อยากให้มีเรื่อยๆครับ

25. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    รูป สวย ครับ พี่ ป๋อง...........

26. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    เป็นกิจกรรมที่ดีมากๆ น่าชื่นชมสุดๆ

27. m-a-y

m-a-y New Member Lady Member

100
    1
    0
    รูปสวยมากเลยพี่ป๋อง

คนก้อสวยด้วยนิ........กิกิ :D

28. Hondata

348
    57
    28
    บอกเเล้วว่าจับแล้วจะเสียตังค์ :D

จัดมาแล้วเด่วไปออกทริปถ่ายรูปซะหน่อยปร่ะหล่ะ :)

29. Hondata

348
    57
    28
    ช่ายๆ เค้าก้อถ่ายตั้งหลายรูป ลำเอียงๆๆๆๆๆ :D :D :D

30. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    รูปสวยทั้งนั้นเลย ถ่ายทอดบรรยากาศได้อย่างยอดเยี่ยม ขอบคุณนะครับที่เก็บบรรยากาศ และความทรงจำมาฝากกัน เสียดายมากครับ ที่ไม่ได้ไป กิจกรรมดีๆอย่างงี้ไม่น่าพลาดเลย.... เสียดายมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้