B11...ขอถามเรื่อง-สายหัวเทียน-หัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chai2006, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai2006

chai2006 New Member Member

26
    1
    0
    1..ใครเคยวัดสายหัวเทียนดูมั่งครับ-ค่าความต้านทานเท่าไหร่
    ของผมลองวัดดูสายหัวเทียนได้23K....สายคอยส์ได้27K..ปรกติป่าว..
    2..B11..เครื่องเดิม1.3..ใช้หัวเทียนเบอร์อะไรกันครับ
    3..มีเสียงดังโว๊งๆๆแถวๆไดร์ชาร์ต..ยิ่งเร่งยิ่งดัง(ไดร์ชาร์ตยังสภาพใหม่อยู่ครับ)
    ลอง-เปิด-ปิด-แอร์แล้วก็ดัง..และสายพานไดร์ชาร์ตยังไปสีกับฝาครอบสายพานไทมิ่งส์จนเป็นรอยด้วย..เวลาเร่งเครื่องจะมีเสียงเหมือนไฟรั่วแถวๆไดชาร์ตดังมาก
    4..ติดเครื่องครั้งแรก..เครื่องจะสั่นๆเร่งไม่ขึ้น..มีเสียงปุดๆออกท่อไอเสียด้วย
    หัวเทียน-สายหัวเทียน-ฝาครอบจานจ่าย-สายคอยส์...ถอดมาขัดล้างหมดแล้วครับ

2. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    รอท่านอาจารย์ผู้รอบรู้มาตอบนะครับ (ขอความรู้หน่อยครับ)

3. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    มารอดูด้วยครับมีอาการคล้ายๆ

4. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    ท่านอาจารย์ผู้รอบรู้ หายไปไหนกันหมด แว้ววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้