บางจากge ngv / lpg ใช้ดีมั้ยคับพอดีรถมันกินน้ำมันเครื่องสุดๆ หมดทุกๆ7000โล....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มอสซ่าร์ คนเดิม' เพิ่มเติมเด่วบอก, 24 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    บางจากge ngv / lpg ใช้ดีมั้ยคับพอดีรถมันกินน้ำมันเครื่องสุดๆ หมดทุกๆ7000โล. ไม่ต้องถ่ายพี่เขาหมดเองเลย

1. รอผู้รู้มาตอบครับ....

2. มีควันขาวไม๊ครับ

3. เปลี่ยนที่7,000โลเลยหรือครับ5,000โลก็เยอะแล้วนะ

4. ยางตีนวาล์หรือเปล่าครับ

5. ไม่ยางตีนวาวล์ ก็ยางสี่เหลี่่ยมๆ ตัวนนี้ ตัวนี้เปลี่ยนง่ายหน่อย ลองเปิดฝามาเช็คดูครับ

6. เหลือแค่นี้ กิน นมค ปกติบางจากก้อไม่ค่อยต่าง จากปตท แต่ก้อพอใช้ได้ ครับบ

7. สงสัยต้องมีอะไรรั่วแน่ๆ

8. ที่คุณเที่ยวตามใจ ไปตามฝันแนะนำนั่นแหละครับเปลี่ยนแล้วจบเลย

9. เติมอย่างเดียวไม่ต้องถ่ายออก

10. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    ต้องหาต้นเหตุแล้วแก้ใขที่ต้นเหตุ จะเป็นการแก้ใขที่ยั่งยืน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้