เพื่อนๆพี่ๆเคยสังเกตุพัดลมระบายความร้อนหม้อน้ำใหมครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Somsak Sornsueb, 6 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    เพื่อนๆพี่ๆเคยสังเกตุพัดลมระบายความร้อนหม้อน้ำใหมครับ ว่ามันทำงานที่อุณภูมิเท่าไหร่ตอนไม่เปิดแอร์ ผมสงสัยครับตั้งกะรีเรย์พัดลมเสียเลยมาลองสังเกตุดู อุณภูมิที่เกจขึ้นจะ 100องศาพัดลมยังไม่ทำครับ แต่ถ้าเปิดแอร์ไม่เกิน 92องศาก็ทำแล้ว ผมไม่กล้าลองเกิน 100องศาเลยมาถามก่อน

2. ของผมไม่เปิดแอร์เข็มขึ้นครึ่งนึงทำงานครับ ถ้าเปิดแอร์ทำงานตลอด

3. เปิดแอร์นี่มันต้องหมุนเลยป่าวครับของผมเปิดมันก็หมุนเลย

4. แล้วอะไรเสียละคัพ

5. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    วาวล์น้ำตายแย้ววว...

6. Little Turtle

0
    0
    0
    อุณหภูมิขึ้นเป็นร้อยอ่ะครับ

7. เกจของอะไรครับ ปกติรถที่ควรจะเป็น 80-90 นะครับไม่เกินนี้ ถ้าเกจดีเซนเซอคาริเบรท มา

8. Little Turtle

0
    0
    0
    ใช่ ดูที่หน้าปัดของเดิมด้วย ถ้าขึ้นเหมือนกันก็เชื่อถือได้อยู่

9. ที่ผมจะบอกก็คือมันอาจจะปกติแต่อาจจะเป็นเกจวัดแสดงค่าเพี้ยนหรือเปล่านะครับ แต่ก็ต้องสังเกตุอีกทีถ้าใช้เกจตัวเดียวกันทั้งก่อนและหลังทำ ไม่เหมือนเดิมก็เป็นอีกเรื่องนึง

10. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    เปิดแอร์พัดลมทำงานครับ เกจที่หน้าคอนโซลอยู่ที่ครึ่งครับ ผมสงสัยว่า ปิดแอร์สตาร์เครื่องไว้ความร้อนขึ้นเกือบ 100 แต่พัดลมไม่ทำครับ เปิดแอร์พัดลมถึงทำ

11. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    ผมสงสัยว่าช่างเอาไฟพัดลมหม้อน้ำกับพัดลมแอร์รวมกัน ต้องเปิดแอร์ รีเรย์พัดลมถึงจะทำอ่ะครับ

12. ถูกต้องครับ

13. ช่าง แม่งขี้เกลียดไล่ไฟเลยพวงแม่งเลย

14. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    ผมลองเช็คดูแลล้วครับ ปิดแอร์พัดลมทำงานที่ 101องศา เกจที่ติดน่าจะเพี้ยนไป 5องศาครับ ที่คอนโซลขึ้นแค่ครึงเดียว

15. จริงๆอยากจะบอกว่าเกจที่หน้าปัดก็ไว้ใจไม่ค่อยได้ เพราะเซ็นเซอร์อายุมันก็มากแล้ว ผมเคยเจอกับตัวเองพัดลมแรงตก 1ตัว ยังขึ้นครึ่งนึงปกติ แต่แอร์รถนี่เริ่มร้อนแล้ว ดีที่ได้เกจ omori เตือน warning ตอนนั้นอุณหภูมิอยู่ที่ 100องศานิดๆ ผมว่าลงทุนเบิกเซนเซอร์ใหม่ใส่เกจติดรถยังดีกว่าติดเกจไฟสีสวยๆ พวกนั้นดีกว่านะครับ

16. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    ครับ ขอบคุณครับ ผมเปลี่ยนเซนเซอร์มาแล้วครับ เคยพัดลมเสียไปตัวนึง เกจที่หน้าปัดขึ้นเกือบถึงขีดสุดท้ายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้