สอบถาม : เปลี่ยนผ้าเบรคหลัง(ดรัมเบรค) ยากมั๊ยครับ มีวิธีทำแบบว่าเป็นเสต๊ปๆมั๊ยครับ??

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Meng Creation, 10 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    สอบถาม : เปลี่ยนผ้าเบรคหลัง(ดรัมเบรค) ยากมั๊ยครับ มีวิธีทำแบบว่าเป็นเสต๊ปๆมั๊ยครับ??

2. ไม่ยาก ถอดล้อ ขึ้นแมาแรง ปลดเบรคมือ ค้อนเคาะฟฝาดรั้มออก มีสปริงเกี่ยวกัน

3. Meng Creation

0
    0
    0
    ต้องตั้งเบรคหรืออะไรยังไงมั๊ยครับ

4. ตั้งครับ มันจะมีแหวนเฟือง ใช้เขี่ยเข้า-ออก ตั้งครับ

5. Meng Creation

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. ถอดทีละข้างนะ เก็บเอาไว้ดูข้างนึง

7. Tree Sentra

Tree Sentra Guest

0
    0
    0
    ผมเคยถอดสปริงมา ตอนใส่นี่ตึ้บเลยลืมครับ ^_^

8. ผมถอดเปลี่ยนทีละข้าง...ทำให้เสร็จก่อนแล้วค่อยย้ายข้างจะได้เอาใว้ดูข้างที่เหลือกันพลาด

9. ตั้งเบรคก้อไม่ยากใส่ฝาเข้าไปเขี่ยข้างหลังช่องตั้งเบรค หมุนให้โดนผ้าเบรคนิดๆ

10. สรุปบอกเลยทั้งวัน 555555

11. Meng Creation

0
    0
    0
    งานเข้าล่ะครับ....ผ้าเบรคหลังหนาปึ๊ก แต่....จานหน้าซ้ายเป็นรอยลึกกว่าข้างขวา สงสัยต้องเข้าร้านT_T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้