สวัสดีครับทุกท่าน ผมจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ พอดีที่บ้าน มีB14 ตัวสุดท้าย ไม่ใช่B15...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เบญจกุล สุขสอาด, 19 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับทุกท่าน ผมจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ พอดีที่บ้าน มีB14 ตัวสุดท้าย ไม่ใช่B15 #แก้ไขนะครับ #รถพ่อ น้องผมมันห้าวอยากได้เกียร์ธรรมดา ซึ่งผมคิดว่า ถ้าหาเกียร์ธรรมดากับเครื่องเดิม กลัวว่าจะหาไม่ได้ และกลัวจะไม่จบ #เด็กน้อยอยากแรง เลยอยากจะถามว่า ราคา ค่าเครื่องvvl ค่าเกียร์ธรรมดา ค่าวาง และค่าจิปาถะ รวมพร้อมใช้ ประมาณเท่าไหร่ จะได้คำนวนเงิน ขอบคุณครับ

1. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    น่าจะมี 60,000 +-

2. จบที่50,000คัพ

3. ที่ว่ามีB15นี่คือB14 ตัวปี2000 หรือB15ตัวเป็นๆแท้ๆครับ

4. มาเก็บข้อมูล...อิอิ ^^

5. ตัวนี้ใช่มั้ยครับ Ben Time-nine

6. Donsan Lucino

Donsan Lucino Guest

0
    0
    0
    ผมขอมารอฟัง กุณซือครับ

7. ใช่ครับ ตัวเหมือนในรูปเลยครับ สีก็เหมือน ล้อก็เหมือน

8. ตัวนี้มันก็B14คับ รุ่นไมเนอร์เชนรุ่นสุดท้าย ก่อนเปลี่ยนเป็นตัวNeo บ้านเราช่างส่วนใหญ่ชอบเรียกว่าB15เพราะอะไหล่บางตัวใช้ร่วมกับB14ไม่ได้ครับ

9. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ผู้ชาย ฟ้าคราม ความรัก ถูกต้องที่สุดครับลูกพี่ตุ้ม

10. ครับ ตามนั้นครับ กลับมาคำถามเดิม ขอบคุณครับ

11. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    เซ็ทช่วงล่างแจ่มๆ แล้วตามด้วยเครื่อง จะได้รู้สึกปลอดภัยนะค้าบ

12. ถ้าอยากวางเครื่องใหม่ ข่วงล่างต้องมาก่อน เครื่องค่อยตามมาทีหลัง จะได้ปลอดภัยตามพี่ Supanya Panmen ไปเลย

13. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    แต่ถ้างบพอเหลือจัดพร้อมกับวางเครื่องไปเลยคับ จอดครั้งเดียวทำไปเลย

14. Donsan Lucino

0
    0
    0
    กำลังเครื่องแรงขึ้นแต่ช่วงล่างเดิมๆ น่ากลัวครับ

15. ผมวาง VVL ก่อนค่อยทำช่วงล่าง...ตอนลองเครื่องนี่เรียกว่าคุมไม่อยู่เลยละคร้าบบบ =='

16. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    เครื่อง vvl ติดต่อ Pongsakorn LeeLa Nukornkit เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้