มีน้องโทรมาถามเรื่องค้ำ STI ที่เคยลงไปเมื่อนานมาแล้วว่ามีขายไหม ตอนนี้ไม่มีนะครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wisanu Trakarnkeerati, 20 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    มีน้องโทรมาถามเรื่องค้ำ STI ที่เคยลงไปเมื่อนานมาแล้วว่ามีขายไหม ตอนนี้ไม่มีนะครับ ใครอยากทำหาของลองทำกันดูครับ เหล็กที่ใช้ทำหน้าแปลนจะต้องมีความหนาสักหน่อยนะครับ ขึ้นแบบจากกระดาษแข็งก่อนก็ได้ สั่งตัดออกมาให้พอดีทั้งซ้ายและขวา ส่วนขาที่จะร้อยน๊อตใช้เหล็กหนาเหมือนกัน จัดการขึ้นรูป ตัดและดัดให้รับกับหน้าแปลน วางแนวระยะ ทั้ง2ด้านและ2ฝั่งให้พอดี อย่าเอียง กำหนดจุดเชื่อม ค่อยๆทำวัดระยะให้ตรง ส่วนตัวค้ำอย่าให้ไปชิดผนังของห้องเครื่องครับ ไว้เซอร์วิสงานอื่นได้ เว้นระยะห่างหน่อย ดูชัดๆตามรูปที่ให้ด้านล่างนี้เลยครับ ^^

1. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    รอสั่งของนุละกันครับ 555

2. Wooddy Jaa รอนานเลยนะครับพี่ 555

3. Wooddy Jaaของดีๆแบบนี้ นานแค่ไหนก็รอได้ใช่ป่ะคับ อิอิ

4. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับพี่ตุ้ม ผู้ชาย ฟ้าคราม ความรัก รอจนลูกบวชกันเลยทีเดียว

5. ซื้อเก็บไว้ก่อนเดี๋ยวของขาด ^ ^

6. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    อ้าวของขาดซะแระ อิอิ

7. บีสิบสี่ โอนลี่ รวดเร็วทันใจเลยนะพี่

8. เจอหลายราคา ราคากลาง 1500 -2000ต่ำกว่าถือว่าถูก มากกว่าถือว่าเข้มข้น ราคาตามสภาพ เลือกกันมาเก็บได้เลยครับ ดูสภาพคาร์บอนดีๆ น๊อตร้อยหน้าแปลนต้องมี เพราะต้องใช้ หน้าแปลนเดิม โยนทิ้ง 555

ดีใจได้ของถูก.555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้