พี่คับผมถามหน่อยคับผมเปลี่ยนไดชาร์ทมาได้ซักพักไฟสูงไม่ติดพอไปหาช่างช่างบอกว่าดีเลไม่เพร...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bird Day, 20 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bird Day

Bird Day Guest

0
    0
    0
    พี่คับผมถามหน่อยคับผมเปลี่ยนไดชาร์ทมาได้ซักพักไฟสูงไม่ติดพอไปหาช่างช่างบอกว่าดีเลไม่เพราะได้ชร์าทไม่ไช่ของมันคับมันเกี่ยวกันหรือป่าวคับแล้วไดชาทมีตัวตัดไฟหรือป่าวคับถ้ามีแล้วไดชาทที่ไม่ไช่ของมันตัวตัดไฟจะทำงานไหนคับรบกวนด้วยคับพี่ๆ

2. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    ไฟสูงไม่ติดไม่น่าเกี่ยวกับรีเรย์นะ เพราะหลอด h4 มันสูงต่ำในตัว

3. ไม่เกี่ยวกับไดร์ครับ รีเลย์เสื่อมตามอายุการใช้งาน ลองดูปลั๊กด้วยละลายรึปล่าว อาจแค่เส้นผมบังภูเขา

4. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    ปกติแล้วพอสตาทร์เครื่อง ระบบไฟในรถทั้งหมดก็ใช้จากไดชาร์ท

5. ไฟสูงไม่ติด ไม่เกี่ยวกะไดชาร์จครัย

6. Bird Day

0
    0
    0
    ถึงไดชาทไม่ใช่ของเดิมก็ไม่เกี่ยวใช่ใหมคับคือช่างบอกว่าไดชาทเป็นของมิชูคับ

7. ไม่เกี่ยวคับ

8. Bird Day

0
    0
    0
    ใช่คับปลั๊กละลายยุคับ

9. Bird Day

0
    0
    0
    ไม่มีอันตรายกับระบบไฟใช่ปะคับ

10. ถ้าปลั้กละลายผิดปกติคับ อันตรายแน่ อ้อ ลืมถามว่าไดชาร์จมิตซูนี่กี่แอมป์ครับ

11. Somsak Sornsueb

0
    0
    0
    ขั้วปลั๊กไม่ดีหรือหลวมด้วยป่าวครับ ทำให้เกิดความร้อน ผมเคยรีเรย์พัดลมหม้อน้ำเสียใช้สายไฟต่อตรงตรงขั้วรีเรย์แต่สายหลวมเล่นซะสายละลายเหมือนกัน

12. Bird Day

0
    0
    0
    ไม่แน่ใจคับว่ากี่แอมคับเพราะเปลี่ยนมาก็ยังไม่เคยเชคเลยคับเพราะให้พี่ชายเปลี่ยนมาให้แต่ชาทจนแบตร้อนไฟหลี่ไฟหน้าขาดบ่อยมากคับมันเกี่ยวกันไหมคับ

13. Bird Day

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคับพี่ๆ

14. Bil Athemus

Bil Athemus Guest

0
    0
    0
    เกี่ยวกับไดชาร์ทที่เปลี่ยนมาครับ เอาให้แอมตรง เรื่องไฟมันปลายเหตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้