อาการเก่าที่เสียก็ยังไม่ทันหาย เมื่อคืนตอนตีสี่ ปั๊มติ๊กก็พังอีกแล้ว...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 7 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    อาการเก่าที่เสียก็ยังไม่ทันหาย เมื่อคืนตอนตีสี่ ปั๊มติ๊กก็พังอีกแล้ว กว่าจะกลับบ้านได้เกือบเช้า วันนี้เลยต้องยกลงมาเปลี่ยนปั๊มติ๊กใหม่ เหนื่อยแท้

2. อย่าให้น้ำมันตกเกจบ่อยเพราะปั๊มต้องการๆระบายความร้อนไปกับน้ำมัน ขณะทำงาน ไม่งั้นมันจะร้อนจนไหม้คับ เดี๋ยวจะหาว่าของเค้าไม่ทน

3. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ปั๊มติ๊ิกมีสองแบบ... ในถัง กับนอกถัง ถ้าแบบนอกถังจะระบายความร้อนได้ในตัว แต่ถ้านีออนจะเป็นแบบในถัง ปั๊มติ๊กต้องการใช้น้ำมันเป็นตัวช่วยระบายความร้อนด้วย อย่าให้น้ำมันพร่องเกิน 1/4 ถัง ถ้าตกขีดแดงตัวปั๊มจะลอย พอใช้แก๊สด้วยลืมเติมน้ำมัน ทำให้ปั๊มไหม้ซะงั้น!!!

4. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ต่อสวิทปิดปั๊มติกเลยพี่อุ๊เวลาใช้แกสก็ปิด555

5. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ต่่อสวิทแล้วครับพอแก็สทำงานก็ปิด จะสตาร์ตก็เปิดเอา น้ำมันจะเติมตลอดครับไม่เคยต่ำกว่าขีดแรกเลย ก่อนที่มันพังก็แสดงอาการ ล่วงหน้าแล้วครับเวลารอบสูงๆมันจะวูบแรงหายครับ พอดีผมแปลงปั๊มติกใส่ของ j เอา ประมาณ 2ปีกว่า ผมซื้อมาตัว 600 ใช้งานก็คุ้มแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้