เสียงเพลาขับหน้าเวลาวิ่งทางตรงไม่มีเสียงเวลาเลี้ยวมีเเสียงโก้ะๆแต่ไม่ดังมาก ตัวใหนเสียครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pisi Ama, 29 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    เสียงเพลาขับหน้าเวลาวิ่งทางตรงไม่มีเสียงเวลาเลี้ยวมีเเสียงโก้ะๆแต่ไม่ดังมาก ตัวใหนเสียครับ

2. หักเลี้ยวสุดๆรึเปล่าเพ้

3. เช็คลูกหมากถ้าไม่เสียก็หัวเพลาแน่นอน

4. Kwokchoi Ip

Kwokchoi Ip Guest

0
    0
    0
    น่าจะหัวเพลาครับ

5. ของผมก็ดัง

6. ลูกปืนเพลาขับตัวนอก แต่ต้องเช็คดูว่าซ้ายหรือขวา

7. ถ้าเป็นลูกปืนวิ่งทางตรงก็ต้องดังนะครับ

8. ส่วนมากรถที่ขับหน้าผมเคยเจอแต่เวลาหักเลี้ยวครับมันจะมีองศาที่ชุดลูกปืนล้อครับ แต่ก้อรอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นครับผม

9. หัวเพลาขับตัวนอก

10. เลี้ยวสุดๆ แล้วดัง ยังไม่ต้องรีบเปลี่ยน ใช้ได้อีกนาน เอาไว้ถ้าวิ่งตรงๆ แล้วดัง ก๊อกๆๆๆ นี่รีบเข้าอู่เปลี่ยนเลย

ยกเพลาเชียงกงเลยผมว่าคุ้มกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้