ขอข้อมูลทางเทคนิคของเครื่อง GA15de หน่อยครับ - ระยะห่างวาวล์ไอดี/เสีย - รหัสหัวเทียน -...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 21 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอข้อมูลทางเทคนิคของเครื่อง GA15de หน่อยครับ - ระยะห่างวาวล์ไอดี/เสีย - รหัสหัวเทียน - น้ำมันเกียร์ mt กี่ลิตร - น้ำมันเครื่อง พร้อมเปลี่ยนกรอง/ไม่เปลี่ยนกรอง กี่ลิตร - ขนาดไดชาร์จ - คอมแอร์รุ่นไหน เท่านี้ก่อนละกันครับ ถ้านึกอะไรออกเพิ่มเติม จะมาถามเพิ่มอีกครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

1. พอรู้บางข้อครับ. ตัวปรับวาล์วเป็นไฮโดรลิคถ้าจำไม่ผิด จึงไม่ต้องปรับตั้ง. แต่น้ำมันเครื่องต้องสะอาดจึงทำงานดี. น้ำมันเครื่องเปลี่ยนพร้อมกรองประมาณเกือบ 4 ลิตร. ที่เหลือรอผู้รู้ครับ .

2. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    วาล์วลูกถ้วยไม่ต้องเชคคาบ...

3. ถามเพิ่มครับ ใช้น้ำมันเกียร์เบอร์อะไรครับ ของผมเป็นเกียร์ MT ครับ

4. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    รอฟังๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้