ผมอยากทราบจัง อันนี้ไม่รู้จริงๆๆครับทำเชียงกง มา 7 ปี nissan SR20vvl มันมี vtec เหมือน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Donsan Lucino, 30 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Donsan Lucino

Donsan Lucino Guest

0
    0
    0
    ผมอยากทราบจัง อันนี้ไม่รู้จริงๆๆครับทำเชียงกง มา 7 ปี nissan SR20vvl มันมี vtec เหมือน Honda หรอครับ (อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ) ผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญให้คำตอบผมทีครับ

2. Porpla Erato

Porpla Erato Guest

0
    0
    0
    มารอเก็บความรู้คร้าบบ

3. ประตูหลังขวา b14 ปี99 ราคาเท่าไหร่คับ (ของเซียงกง)

4. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    มีจ้า แต่มันเปิด2รอบรอบแรกเวลาเปิด ไม่ค่อยได้ยิน แต่รอบ2เปิด6500-7200รอบนี้เสียงออกเลย แต่ถ้าได้กล่อง หรือรอม หั้ยเปิดรอบเดียวเหมือน honda ที่รอมกล่องกัน มันเลย

5. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ผมมาขอข้อมูลครับไม่ได้มาขายของครับเฮีย ขอโทษด้วยครับเดียวแอดมินแบนผม

6. เทคเปิดสองทุ่มครับยันเช้า

7. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    Sr16 ก้อมี tec นะ ฝาสีฟ้าๆ

8. Donsan Lucino

0
    0
    0
    Met Nissan โอ้วววตัวจริงมาล่ะ แต่เสี่ยตุ้ย นะจ๊ะ มาแบบฮาเลยครับ ถูกก เทคเปิดสองทุ่มเปิดยันเช้ากราบขอบพระคุณครับ

9. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ครับชา ระบบ vvl น่ะครับอยากรู้ว่ามันมี vtec เหมือน honda จริงใหม

10. Donsan Lucinoถ้ามีของ ขอราคาหลังไมค์คับ ขอบคุณ

11. Met Nissan

0
    0
    0
    Donsan Lucino sr16.20 vvl และตัว20vอีกตัว ที่พอฟัดกับ hondaพวกb16และพวกประกบฝา ต่างๆ ก็แบ้วแต่ทำมากน้อยแค่ไหน ถ้าตัว20vvl20vตัวนี้แรงทำมาเล่นกับพวก k20ได้น่ะ

12. Tao Jukkarpan

Tao Jukkarpan Guest

0
    0
    0
    อยากได้ยินเสียงเลย

13. Met Nissan

0
    0
    0
    ตุ้ย นะจ๊ะ เทคปิด ต่อข้าวต้มด้วย...555

14. XO Autosport VVL = ระบบของ NISSAN อันนี้หน้าที่เดียวกับ VTEC ครับ VVEL = จะพัฒนาขึ้นไปอีกขั้น มีการใช้กระเดื่องทดพิเศษ เป็นมอเตอร์ปรับเปลี่ยนองศากระเดื่องได้แบบแปรผันต่อเนื่อง เปลี่ยนได้ทั้งองศาแคมและ Over Lap อีกด้วย (น่าจะเอาแบบมาจาก Valvetronic ของ BMW แล้วมาปรับใช้ต่อ) อันนี้ผมไม่สามารถอธิบายเป็นตัวหนังสือได้ เพราะมันค่อนข้างแปลกประหลาด ต้องลองหาใน Youtube พิมพ์คำว่า NISSAN VVEL SYSTEM หรือ How VVEL Work อะไรทำนองนี้ มันจะมีให้ดูครับ... https://www.facebook.com/xoautosport/posts/10150341413509206

15. Met Nissan

0
    0
    0
    เกือบลืม16vvl n1ตัวนี้อีก ตัวนี้แคม288 น่ะ

16. การทำงานครับ

17. หลักการทำงาน vvl. จะคล้ายๆกับvtec ในยุคแรกๆ คือล็อคตัวกดวาล์วเหมือนกัน. ไม่ใช่การบิดแคม

18. ที่เข้าใจว่าvvlแคมกระดิกมันไม่ใช่นะฮะ

19. สุดยอดไปเลย

20. Donsan Lucino

0
    0
    0
    สุดยอดครับ จับกังเชียงกงแบบผมได้เข้าใจซักที ว่า เทคเปิดสองทุ่มยันเช้า พอเทคปิดต่อข้าวต้ม ขอบคุณมากๆครับ

21. โธ่... หลอกถามนี่หว่า. งั้นขอให้วางเครื่องใหม่แล้วเทคเปิดไม่ยอมปิดครับ 555

22. Donsan Lucino

0
    0
    0
    บีสิบสี่ โอนลี่

23. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    มาเก็บความรู้ครับ

24. Met Nissan

0
    0
    0
    Palakorn Hoglad พี่กับพี่โก้ เนี่ย ความรุ้แน่นเลย ผมยังไม่ลึกเท่าไหล่ ต้องพี่ๆเลย

25. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    ที่รู้ๆก็มาจากตาม Forrum ตาม Google แหล่ะครับ แต่ที่ได้ทำจริงๆนี่ซิ ยังไม่ถึงไหนเบย T_T

26. Donsan Lucino

0
    0
    0
    คุณเฟิสส ถูกกกกกกกก

27. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    หมายถึงตัวผมเองนะที่ทำยังไม่ถึงไหน คนอื่นๆมีทำกันไปเยอะเเล้วครับวิ่งดีด้วยหลายๆคัน ตั้งกะแคมN1 แคม20V ลิ้นโต ท่อร่วมใหญ่ เปลี่ยนกล่อง จูนรอม ย้ายชุดไฟHonda ต่อยอดได้เยอะดีครับ

28. Donsan Lucino

0
    0
    0
    อ่อครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้