แบบนี้ปรกติใหมครับ ออนสวิท แรงดัน เกือบ3บาร์ สตาท แล้วเร่งแรงดันจะเพิ่มขึ้น...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nissan Blue Power, 30 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    แบบนี้ปรกติใหมครับ ออนสวิท แรงดัน เกือบ3บาร์ สตาท แล้วเร่งแรงดันจะเพิ่มขึ้น แต่ปัณหาของผม พอร้อน แล้ววูบๆ วอดๆดับ หรือแอร์โฟพังอีกแล้ว

1. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    fuel pressure ของพี่อ่ะ ตามคลิปปกติครับ ถือว่าดีเลยครับ

2. แต่เร่งแล้ววอดๆวูบ เป็นอะไรครับ

3. Little Turtle

0
    0
    0
    กรองอากาศ clear แล้วยังครับ

4. แล้วครับ แอร์โฟ อีกแล้วรึป่าวน้อ

5. เดินเบานิ่งมากครับ รอบสูงวูบวาบ แรงดันน้ำมันไม่ตกครับ

6. Little Turtle

0
    0
    0
    ลองดึงปลั๊กแอร์โฟออกดูครับ ว่าอาการมันต่างไปไหม ไม่ต่างจากเดิมก็ชัวร์ครับที่พี่สงสัย

7. Little Turtle

0
    0
    0
    เรื่องแรงดันน้ำมันผมฟันธงให้ว่าผ่าน ปกติแน่นอนครับ แต่พี่นี่อุปกรณ์ดีๆ เยอะนะครับ

8. แรงดันผ่านคับ ของนิสสันประมาณ 2.5-3.3 ต้องไปไล่จุดอื่นต่อละคับ เหนื่ิอยแทนเลย

ดึงปลักแอร์โฟออกแล้วดับครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้