ขอ สอบถาม หน่อยคับ เรื่อง ต่อไฟ เบรค ไฟเลี้ยว แก้ป หลังคารถ NV พอดี พึ่งได้ของมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Un Toy, 1 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Un Toy

Un Toy Guest

0
    0
    0
    ขอ สอบถาม หน่อยคับ เรื่อง ต่อไฟ เบรค ไฟเลี้ยว แก้ป หลังคารถ NV พอดี พึ่งได้ของมา ไม่รุ้ ว่าจะ ต่อสายไฟ ตรงไหน สายไฟมีอยู่3 เส้น. ต่อตรงไหน บ้าง คับ ขอบคุณคับ สายมีอยู่ 3เส้น. 2เส้นแรก. ฟ้า ขาว ติดกัน อีกเส้นสีขาว อยาก ทราบวาา ต่อไฟไปตรงไหนบ้าง คับ 085=265=8728. อัน

2. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    จิ้มกับแบตดูเลยครับ. น่าจะเส้นสิขาว. - ส่วนสองเส้นที่ติดกัน คงเป็น ไฟ + เบรก,ไฟหรี่. จิ้มดูเลยไม่พังครับ. ผิดขั้วก็แค่ไม่ติดครับ

3. Un Toy

0
    0
    0
    ลองดูแล้ว คับ ตามคำแนะ ต่อผิด ไม่มีผล ต่อแบบแรก จะเป้นไฟ เบรค แบบที่ 2 ขึ้น 2 ดวงพร้อม กัน ช่วง ซ้ายกะ ขวา ทีแรก ผมคิดว่า ต่อแบบ เลี้ยว ซ้าย ขวาได้ จิงๆแล้วหน้าจะเป้นไฟ หรี่

4. มีไฟหรี่ ไฟเบรค ไฟเลี้ยว ไฟถอย

5. ลองต่อทีละเว้นเส้นเปิดไฟหรี่แล้วเส้นใหนติดก็ต่อใว้ ไฟเบรคก็ให้คนเหยียบเบรคเส้นใหนติดก็ต่อ

6. Un Toy

0
    0
    0
    ของผมมีแค่ 3 สาย ต่องแล้ว ไฟเลี้ยว ไม่มี เวลาต่อไฟเลี้ยว มันขึ้น 2 ดวงพร้อมกันเลย อ่าคับ

7. ไฟถอยก็เข้าเกียร์ถอยเส้นใหนติดก็ต่อ

8. Un Toy

0
    0
    0
    ผมต่อได้ 2 แบบ. หรี. กับ เบค. คับ

9. แล้วที่เหลือเป็นรัยครับ

10. Un Toy

0
    0
    0
    3 เส้น. เส้น ที่ 1 ลง การ์ด 2 ไฟ เบรค 3.ไฟหรี่

11. วัดโวลต์มิเตอร์ง่ายกว่าครับ วัดเป็นไม้ครับ

12. Un Toy

0
    0
    0
    ลอง ต่อสลับดุ หมดแล้ว ได้แค่นี้คับ.

13. Un Toy

0
    0
    0
    พอได้คับ

14. กาล์วลงที่หลอด(เฟรม)ไม่ใช่หรอ

15. Un Toy

0
    0
    0
    ผมต่อ ตรง ขั้ว ไฟเบรค. ขั้วลบ คับ

16. ใช้มิเตอร์วัดทีละเส้น เปิดไฟหรี่เส้นใหนมาก็คือใช่

17. ไฟเบรคเหยียบเบรคแล้ววัดเส้นใหนไฟมาก็คือใช่

ทำแบบนี้จนครบเราก็จะรู้ว่าเส้นใหนเป็นไฟอะรัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้