Nv ถ้าทำท่อแซดแบบกะบะ เสียงจะดังแบบกะบะหรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Phichitphon Thonglek, 28 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    Nv ถ้าทำท่อแซดแบบกะบะ เสียงจะดังแบบกะบะหรือป่าวครับ

1. ไม่เหมือนครับ เพราะเสียงเบนซินกับดีเซลดังไม่เหมือนกัน

2. Esprit Natapat

Esprit Natapat Guest

0
    0
    0
    เล้าเลยๆครับฃ

3. เสียงจะคล้ายๆมั้ยครับ ถ้าเดินเลสทั้งเส้น เสียงจะดังแบบไหนครับ

4. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    มันจะดัง แป๊ดดดดดดดด แพลลลลลลล ครับบบ

5. Jom Open Zii

0
    0
    0
    5555 ดังเหมือนพวกเก่งหลังหนน อ่ะครับบ

6. แล้วถ้ามีพักจะดังเหมือนกันป่ะ

7. ตามด้วยคน. กำลังจาเดินท่อใหม่พอดี

8. Jom Open Zii

0
    0
    0
    พักมันมีไส้ตรงใส้ย้อนครับ เสียงมันไม่เหมือนกัน ถ้าเอานุ่มๆก็พักกลางกับพักปลายครับ ถ้าจะต่อท่อโล่งๆก็ลดขนาดท่อลง

9. อยากได้แบบแซดๆหน่อยมีวิธีทำมั้ยครับ ไม่ให้มันแป๊ดเกิน

10. จากที่ลองดูๆมา. เปลี่ยนเฮดเดอร์ เอาพักกลางออก. ใส่ปลายไส้ตรง. ขนาดท่อเท่าเดิม. เสียงนุ่มๆ. ดุๆ. นะ. สำหรับเกียร์กระปุก

11. Jom Open Zii

0
    0
    0
    ลองเอาพักกลางออกก่อนก็ได้ครับ ถ้ายังไม่โดนใจค่อยเดินท่อใหม่ เห็นเค่าว่าใช้ท่อ1.6 นิ้วสำหรับเครื่องพันหก พ้มจะทำอยู่ด้วยครับบ

12. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    เดินท่อ 1.6 นิ้ว. ปลายกระป๋องใส่ตรง. ดังลั่น. เร้าใจตอนเมาสุดๆ แต่ไม่แนะนำเพราะ ดังแต่ท่อล้อไม่หมุน แนะนำใส่หม้อพักเพิ่มอีกใบ. ดังกำลังดี

13. เอาตรงไหนออกครับ แล้วใส่อันไหนเข้าไปยังไง ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ ท่อยังเดิมๆอยู่เลยครับ ขอบคุณครับ

14. เครื่องเดิม เดินท่อ 1.5ก็พอคับ เกินนั้นวิ่งไม่ออก เปลี่ยนพักกลางที่อยู่ใต้ห้องโดยสาร ไม่ก็เดินตรงเลย แซดๆ ก็ปลายJS คับ

15. อยากได้เสียงแบบเครื่องดีเซลอะคับ ไม่ใช่เสียงนุ่มๆทั่วไป

16. วางเครื่องใหมดีเซล่เลยคับ cd20t

17. 555 ใช่คับ ระบบ การจุดระเบิดมันก็ไม่เหมือนกัน การทำงานของเครื่องยนก็ต่างกัน ถ้าอยากได้เสียงแบบดีเซล ต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วละคับ

555555 คับผม ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้