แบบนี้เป็นอะไรครับ อาการ เดินเบาปรกติ พอเร่งรอบสูงแล้ววูบๆๆ วอดๆๆเป็นแบบนี้ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nissan Blue Power, 29 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    แบบนี้เป็นอะไรครับ อาการ เดินเบาปรกติ พอเร่งรอบสูงแล้ววูบๆๆ วอดๆๆเป็นแบบนี้ครับ เป็นเฉพาะน้ำมันครับ

1. น่าจะเป็นที่ปั้มติกใกล้เสีย หรือไม่ก็มีท่อส่งน้ำมันที่อยู่ในถังปริแตก ทำให้ส่งน้ำมันไม่ทันในรอบสูงๆ

2. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    เช็ค แรงดันน้ำมันครับ หรือ ไม่ก็กรองเบนซิน

3. ปั้มติ๊ก กับกรอง สายน้ำมันใหม่ครับ ผมไม่รู่จะซ่อมอะไรต่อเลยครับพี่ๆ

4. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ปั๊มติ๊กอีกหนึ่งเสียงค้าบบบ แต่ก็เห็นด้วยว่าดูที่กรองก่อน ถูกไปหาแพงครับ

5. ปั้มติ๊ก ของae100 ใส่ได้ป่าวครับ เพราะใส่ไปก็เหมือนเดิม ของติดรถวอดเปลี่ยนใหม่วอดเครียดครับ

6. กรองเบนซินนี่อยู่ตรงไหนคับ. ในถังหรอคับ

7. อยู่หน้าเครื่องครับ กลมๆ ใกล้ๆกับ ปีกผรเสื้อคับ

8. ขอรูปให้ผมดูหน่อยได้ปะคับ....นึกไม่ออก

9. Ant Ch

0
    0
    0
    มั่นใจนะครับว่า แรงดันปั้มติ๊ก พอ

10. เช็คเรกกูเรเตอร์ดูครับถอดสายน้ำมันกลับถังออก บิดสวิตช์acc ให้ปั๊มติ้กทำงาน ถ้ามีน้ำมันไหลออกคือเสียครับ รักษาแรงดันน้ำมันไม่ได้

11. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    อันนี้ความรู้ใหม่....ขอเก็บด้วยคน

12. ครับพี่เดี๋ยวลองเลย

13. ถอดแล้วครับ ออนกุนแจ น้ำมันพุ่งออกเป็นลำเลยครับ

14. แบบนี้เสียแล้วใช่ใหม่ครับ

15. Ant Ch

0
    0
    0
    ครับ เสีย....ตัวละพัน

16. ผมใส่ปั้ม ของAE100 ถ้าเเรงดันสูงกว่าเดิมก็จะไม่ออกใช่ใหมครับ

17. Ant Ch

0
    0
    0
    ครับ ถูกตอ้ง ถ้า เรกูเรเตอร์ดี น้ำมันจะไม่พุ่ง ครับ

18. พรุ้งนี้ ซื้อมาใส่ครับ เป็นยังไงจะมาบอกครับ

19. ลองถอดของป้าข้างบ้านดู เปิดสวิต น้ำมันไม่ออกครับพอสตาทน้ำมันิอกคับ

20. เด๋วลองบ้างดีกว่า

21. บอกผมด้วยครับว่าออกรึป่าวผมได้ฟันธงครับ

22. โอเครคับ

23. หายแล้วครับ แอร์โฟเสียครับ

พี่ซ่อมเองหรอคับ...ขอความรู้หน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้