ใส้ใน แอร์โฟ ga15 ผมอยากเห็นข้างในเลยผ่าดู ซ่อมไม่เป็น

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nissan Blue Power, 31 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ใส้ใน แอร์โฟ ga15 ผมอยากเห็นข้างในเลยผ่าดู ซ่อมไม่เป็น

1. ส่วนมากจะเป็นที่ขั่วสามขั่วใหญ่ลองเชื่อมตะกั่วดูใหม่ครับแล้วเอากระดาษเช็ดชู่เช็ดที่ขดรวดด้านในเบาๆๆระวังขาดก็ใช้ได้แล้ว

2. ครับพี่ขอบคุณ ครับ

3. Beer Sukcharoen

Beer Sukcharoen Guest

0
    0
    0
    วิธีซ่อมมาช้า ผมเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อต้นเดือนเองครับ T T

4. สัมพันธ์ พลสมัคร อย่างอื่น ไม่ต้องซ่อม อะไรหรอครับ ปัญหา ตอนนี้ เดินเบานิ่งมากๆ แต่ พอเร่ง วูบ วอด บางครั้งก็ดับ ไปเฉยๆ แบบนี้แอร์โฟป่าวครับ

5. Beer Sukcharoen อาการเหมือนผมป่าวครับ

6. Beer Sukcharoen

Beer Sukcharoen Guest

0
    0
    0
    ของผมมัน รอบไม่นิ่ง แล้วก็ควันดำครับ พอฝืนใช้งานไปเรื่อยๆก็ใช้ไม่ได้เลย ก็เลยเปลี่ยนครับ

7. ของผมรอบนิ่ง แต่วูบรอบสูงครับ

8. หายแล้วครับ อาการ//เดินเบานิ่ง รอบสูงวอด วูบ ดับ อาการนี้เป็นเฉพาะน้ำมัน แก็ส นิ่งกิ๊ก ระบบดูด แก้ใข//ตามคำแนะนำของพี่ๆหลายๆท่านที่เมตตา 1ถอดแอร์โฟ ทำความสอาดขดลวด 2ถอดฝาข้าแอร์โฟ แผงวงจรด้านใน มีคราบขี้เกลือ ทำความสอาด เชื่อมตะกั่วใหม่บริเวร 3ขา ของปลั๊กไฟ 3อ่านเจอในเวฟ รีเซทกล่อง เหมือนจะเป็นวิธีที่ไร้สาระ แต่ไม่มีทางเลือก ก็ทำๆไปเถอะเเบบ งง สรุป:::หายแล้วครับ ปล ขอขอบพระคุณพี่ ทุกๆท่าน มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

9. กระจ่างแจ้งเลยเป็นกันหลายคันอาการนี้ จบยาก แคปไว้เลยครับ

10. อาการ เบาดับ เบรคแล้วดับ ควันดำ แต่ถ้าขยับปลั็กนี้หายครับ

11. ถอดขาข้างในมาบัดกรีใหม่ครับ

12. Nusza Nakhonchaisriตามนี้ครับ

13. บัดกีใหม่เฉพาะ3ขาใช่ปะคับ

14. Somchai Autoshop

Somchai Autoshop Guest

0
    0
    0
    อาการมัมเสียจะเป็นยังไงครับ

15. Somchai Autoshop

0
    0
    0
    อาการมันเสียเป็นยังไงครับ

16. ตามนี้ครับ

17. Somchai Autoshop

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้