ขอสอบถามพี่ๆเรื่องการฝังไฟแฟรก

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย whitekung-modify, 2 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. whitekung-modify

whitekung-modify Active Member Member

1,501
    1
    38
    ขอถามพี่ๆที่มีความรู้ทุกท่านนะครับ
    1.พอดีผมอยากจะเอาไฟแฟรกมาฝังกะไฟหน้าควรทามยังงัยดีครับพี่
    2.แล้วไฟใต้ท้องรถที่เปงแบบหลอดหาซื้อได้ที่ไหนบ้างหรอครับราคาประมาเท่าไหร่
    ขอฝากถามพี่ไว้แค่นี้ก่อนนะครับโอกาสน่ามีคำถามอีกมากมายมาถามอย่างแน่นอนขอขอบพระคุงพี่ๆไว้ในนะที่นี้งับ

2. rachapan_fai

rachapan_fai New Member Member

3
    0
    0
    ของผมเจาะโคมไฟเลยอ่ะครับ เจาะขยายตรงช่องไฟหรี่ให้หลอดแฟลชมันเข้าได้แล้วยิงซิลิโคนปิดเอาน่ะครับน้ำไม่เข้าด้วย
    ส่วนไฟใต้ท้องรถหาซื้อตามคลองถม วรจักร ตลาดพูนทรัพย์รังสิต อ่ะครับ ขายเป็น 10 12 15 18 นิ้ว ราคาตั้งแต่ 120-500 กว่าๆแล้วแต่ร้าน มีสีฟ้า สีแดง ส่วนสีเขียวนั้นไม่ค่อยจะมีขาย อืม

3. pk_city

pk_city New Member Member

23
    127
    0
    อยากทำเหมือนกันแต่ถ้าต้องเจาะโคมขอคิดดูก่อนคับ

Madeawsri และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้