สอบถามครับ เวลาเราถ่านน้ำมันเกียร์ด้วยการเปิดอ่าง เปลี่ยนกรองเกียร์ด้วย...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Inilah Aku, 5 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ เวลาเราถ่านน้ำมันเกียร์ด้วยการเปิดอ่าง เปลี่ยนกรองเกียร์ด้วย ต้องเติมน้ำมันเกียร์ใหม่เข้าไปกี่ลิตรครับถึงจะพอดี ของใส่น้ำมันเกียร์ของโมป้าเข้าไปหนึ่งแกลอน (เกือบๆสี่ลิตร) ไม่รู้ว่าพอรึป่าว แล้วการวัดก้านน้ำมันเกียร์วัดดูยังไงครับ ช่วงเครื่องเย็นแค่ไหน เครี่องทำงานแล้วแค่ไหน ยังข้องใจอยู่เลยครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    วิธีวัด สตาร์ทเครื่องแล้วไล่เกียร์ให้ครบ ทุกเกียร์ 1-2-D-N-R-P แล้วเข้าเกียร์ P แล้วค่อยออกมาดูก้านวัด ให้ได้ระดับ ส่วนเติมกี่ลิตร ประมาณ 4 ลิตรกว่าๆครับ...

3. Inilah Aku

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณเป้ แสดงว่าของผมยังเติมไม่ครบ แต่ปัญหาคือโมป้าไม่มีแบ่งลิตรขายนิซิ จะซื้อต้องยกทั้งแกลอน ไม่ทราบว่าจะใช้น้ำมันเกียร์อื่นได้ไหม แล้วจะมีผลกระทบกับระบบเกียร์หรือป่าว

4. Pae MO ON

0
    0
    0
    หาที่เป็น ATF+4 มาใช้ได้ครับ

5. Inilah Aku

0
    0
    0
    อีกนิดครับคุณเป้..ถ้าหากเราเติมให้เกินเข้าไว้จะเป็นอะไรไหมครับ

6. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้าเกินไปไม่มากก็ไม่มีผลอะไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้